Cảm nhận về mẻ cám Sinh Công

linhu

Khoai lang chất sơ nhiều cho vào tiêu hóa tốt, công thức này hay ở điểm này đây.
Theo mình biết cám ba vì loại 10k/bịch thành phần chính là khoai mì.

Sao biết hay vậy :). Khoai lang đỏ, trắng, tím có tác dụng khác nhau cũng như đậu xanh để cả vỏ và đậu xanh bỏ vỏ.

cuonglongt

Cám này em đã làm thêm 1 ít thành phần như 1 cân cám cho thêm 10 viên B1 (Để chim có tập lực thì nhanh chóng hồi sức lực).
Thêm 2 muỗng nhỏ phấn hoa cho 3k2 cám .
với lại 1 muỗng nhỏ khoáng promix.
Cám làm rất thơm mùi trứng và phấn hoa.

lồngchim

nhìn cái máy đùn cám ra mà thấy ghiền quá đi ah.
chim nhìn chắc thích lắm hihi.

thân

windstrucks

E có làm theo mẻ cám này 1 lần, vị cám rất ngọt, k hiểu là do e cho n mật ong quá hay k? A Hùng chỉ giáo thêm ah.

cmtegiac

E có làm theo mẻ cám này 1 lần, vị cám rất ngọt, k hiểu là do e cho n mật ong quá hay k? A Hùng chỉ giáo thêm ah.
bạn có đo đúng số lượng mật ong ko, có thể bạn cho hơi nhiều nhưng ko sao. nếu nhiều mật ong bạn cẩn thận trong quá trình sấy thôi kẻo dễ cháy cám. Còn nguyên nhân nữa là bạn trộn ko đều dẫn đến chỗ nhiều mật thì có vị ngọt hơn, trường hợp này hay xảy ra hơn trường hợp cho nhiều mật

Hoàng Nguyên

Oái! nó ko sinh công mà sinh sự. Kinh quá! ;). Có dịp làm cơ bida lỗ Hùng ơi. Ai thua mất chim;)

mrhehehe

ngày hôm này là mẻ thứ 2 trong tháng, hạt cám đã vàng nhưng sấy thấy lâu khô wa, 1 tuần nay chim bắt đầu thái độ, chém cánh với mấy em trong youtube. hehehe. thank bác "chaomaotegiac"

cuonglongt

Có bác nào cho ăn chim bị đi phân hơi nát không thế ạ ?? Em cho mấy con thuộc miền trong ăn thì thấy phân hơi nát và nhiều nước. Cám thì chim ăn nhiều hơn các loại cám khác ! Thấy chim vẫn căng ko biết có bị sao ko nữa ! Để ý thấy nếu ít nước uống đi thì chim đi phân rất đẹp. Ai góp ý cho em trường hợp này với ạ

2tquan90

#cuonglonggt mùa này có thể do thời tiết. Bác thêm ít chuối móc cho e nó nhé !