Cảm thấy thất vọng !

chaomao^^py

Moderator
Tình hình là con bổi cưng Khủn Long đã thay lông 70% , chỉ chờ già lông là bắt đầu chiến . Thế mà bao nhiêu là toan tính , bao nhiêu hy vọng đã bị dội 1 gáo nước lạnh tê tái . Số là chẳng hiểu làm sao tối qua đang ngủ , nghe chim tung lồng , vị trí phát ra từ chỗ con Bình Điền và con bổi Khủng long . Lật đật bật dậy xem , thì ra con BĐ vì lý do gì đó tung lồng , kiẻm tra không thấy có tác động gì từ bên ngoài , cũng không thấy thằng lằng . Ngó vội qua lồng của Khủng LOng thấy vẫn ổn, tạm an tâm đi ngủ tiếp , và không quên bật điện sáng hết cho nguyên bày chim , vì sợ bị động . Mọi việc tưởng chừng chỉ có thế , thì đến trưa mang con bổi Khủng Long ra tắm thì hỡi ôi , dưới sàng là 5 sợi lông đuôi , toàn lông máu , ống chân lông còn ướt . Sock nặng , thật sự thất vọng , chỉ muốn mang con Bình Điền ra đập một cái chết tươi . Bây giờ nhìn con chim mà não lòng , không biết lông mới có mọc ra được không hay là từ nay em nó trở nên xấu xí mãi mãi hic hic . Hy vọng được sự chia sẻ từ AE đã gặp qua trường hợp này , tks !
[/URL] [/IMG]
Càng nhìn càng buồn , em nó cách đây 2 hôm tươi xanh và tràn đầy sức sống , chưa bao giờ chăm lông con nào kỹ đến thế hichic
[/URL] [/IMG]
Và em của thì hiện tại , đau lòng quá !!!!!!!!
[/URL][/IMG]

Sửa lần cuối:

tanloibinhdinh

Bình tỉnh chứ bạn! Chuyện củng xảy ra rồi bây giờ fbạn nên nuôi dưỡng cho e nó tốt hơn chứ đập chi em BD nghe củng nảo ruột gê, chia buồn cùng bạn!

Sao mà đòi đập con BĐ thế anh ơi :D Chăm lại lông cũng nhanh thôi mà , vấn đề này cũng bình thường thôi mà , chào mào chứ có phải chòe lửa đâu mà lo :) Chim em mèo vả 2 lần , rớt lồng 1 lần trong 1 tháng mà vẫn cứ chơi bình thường anh ơi , ít bữa lông mọc ngay ấy mà .

Mink

Chia buồn cùng Quang., bị rớt lông ống như vậy chim rất mất sức và thời gian để ra lông mới rất lâu đấy Quang. Chịu khó tủ lồng và chăm với chế độ tốt nhất có thể để chim mau chống khỏi stress và hồi phục thôi. Thật đáng tiếc !!!

chenruounong

Chào mào và tôi
Trường hợp này cu e chơi chim cùng a cũng bị vậy e ơi. Cứ ra lông mới là bị như thế này e

N.Park

Trước chia buồn cùng ông bạn ; còn sau thì nếu ông có ý định đập con BĐ thì chia lại tui chăm cho ông Quang " tèo " ơi .

minh_rom

chắc e nó bị gì kích động nhĩ,chứ đêm tối trùm áo lồng chỉ có tác động bên ngoài e nó mới phản ứng tới mức đó

chaomao^^py

Moderator
Sao mà đòi đập con BĐ thế anh ơi :D Chăm lại lông cũng nhanh thôi mà , vấn đề này cũng bình thường thôi mà , chào mào chứ có phải chòe lửa đâu mà lo :) Chim em mèo vả 2 lần , rớt lồng 1 lần trong 1 tháng mà vẫn cứ chơi bình thường anh ơi , ít bữa lông mọc ngay ấy mà .
Tks Tuyên , tại nó bị dập lông ống rồi , chỉ sợ nó thúi chân lông !
Chia buồn cùng Quang., bị rớt lông ống như vậy chim rất mất sức và thời gian để ra lông mới rất lâu đấy Quang. Chịu khó tủ lồng và chăm với chế độ tốt nhất có thể để chim mau chống khỏi stress và hồi phục thôi. Thật đáng tiếc !!!
Tks anh ! Tiếc lắm anh à , em đang cố gắng
Trước chia buồn cùng ông bạn ; còn sau thì nếu ông có ý định đập con BĐ thì chia lại tui chăm cho ông Quang " tèo " ơi .
Ra đây bắt về đi , khuyến mãi thêm chầu nhậu nữa !

lamtran

Tks Tuyên , tại nó bị dập lông ống rồi , chỉ sợ nó thúi chân lông !

Tks anh ! Tiếc lắm anh à , em đang cố gắng

Nó sẽ ra lông trắng chỗ đó Quang ơi....hehe...không sao cả...lại có cơ hội chăm tiếp em nó

lamtran

^^ ! Tks anh . CŨng nên hy vọng anh nhỉ , vì con này cũng có chấm bông !

Anh nói thật chứ, gần nhà anh có 1 ông anh nuôi chim, mỗi lần nó ra lông đuôi là có 1 cộng bị tưa te tua, ổng nhổ 2 lần, lần 3 nó ra lông trắng, mùa thay lông sau nó ra trắng công đó luôn, biết đâu trong cái rủi có cái may sao em

lông ra dài thế này thì yên tâm đi bạn, sợ nhất là khi mới nhú chân vì khi đó là một ống máu có màng bọc, khi vỡ ra sớm sẽ bít lỗ chân lại bạn ah!Thân!

Mickeycm.batoqn

^^ ! Tks anh . CŨng nên hy vọng anh nhỉ , vì con này cũng có chấm bông !

Biết đâu trong cái rủi có cái may sao em trai,thây lông bị rớt như thế thì khi ra lại sẻ bị suy,quan nên chăm kỷ vào nếu ko sẻ suy lông đầu cộng đuôi.
P/s bông thường có nhửng em suy ra thêm,thôi để suy luôn đi em :)
Thân Phương Bảo

Trung Arc

Anh nói thật chứ, gần nhà anh có 1 ông anh nuôi chim, mỗi lần nó ra lông đuôi là có 1 cộng bị tưa te tua, ổng nhổ 2 lần, lần 3 nó ra lông trắng, mùa thay lông sau nó ra trắng công đó luôn, biết đâu trong cái rủi có cái may sao em
Để mai em lên phụ anh bắt chim nhổ hết lông cánh, lông đuôi cho chim mau ra lông trắng nhé haha

phan thanh hai

Xin chia buồn cùng Quang,nếu e nó vừa xong lông mà bị rớt lông vậy thì khả năng mọc lại ngay cao,mình từng bị vậy rồi e nó lại ra lông mới ngay,không biết con của Quang thế nào,hy vọng sẽ ổn,chơi chim dưỡng tính mà,đừng vội nản. Cứ chăm tốt vào nhé. Good luck!!!