Cảm thấy thất vọng !

tanhoangkts

Chia buồn cùng Q. Nhưng cũng hok saoo mt mùa này gần đến mùa mưa rồi sẳn chăm qua tết chơi luôn cho chim nó lực.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Không sao đâu Quang. 100% là lên lại. Cứ cho tắm phơi nắng nhiều hơn bình thường so với các con chim đang thay lông. Mục đích cho nó ra mồ hôi và không bị tít lổ chân lông. Chim sẽ sỉa nhiều hơn.

Khoản 3 tuần sau lên lại liền mà. Đập tội nó, hí một hơi thật sau, thở từ từ như lốp xe bị lủng lỗ kim vậy. Cái là suy nghĩ khác đi liền :)

chaomao^^py

Moderator
Cảm ơn mọi người ! Hôm nay , ra cội chim Sông Ba xả hơi với AE tâm trạng đã khá hơn rồi . Giờ vẫn còn hơi nhức đầu , nhưng là vì bia :)
Không sao đâu Quang. 100% là lên lại. Cứ cho tắm phơi nắng nhiều hơn bình thường so với các con chim đang thay lông. Mục đích cho nó ra mồ hôi và không bị tít lổ chân lông. Chim sẽ sỉa nhiều hơn.

Khoản 3 tuần sau lên lại liền mà. Đập tội nó, hí một hơi thật sau, thở từ từ như lốp xe bị lủng lỗ kim vậy. Cái là suy nghĩ khác đi liền :)
KKKK ! Không lên là em bắt đền nhá

quangvinh89

Đập đi thì mất công chăm vài thagns trời thôi bạn ah.Đúng là càng hi vọng nhiều thì càng thất vọng.
Chơi chim để dưỡng tính mà bạn.Nó có bị nặng nề gì đâu? Chăm lại 1 tháng là ok thôi mà.
Chúc chim bạn mau trở lại phong độ vốn có

hehe.... nhượng lại cho em con bình điền đi anh ơi! sao lai đập chết nó tội vậy chim dzữ vậy về làm chim mồi là bá chấy.....!;)

chaomao^^py

Moderator
thế con BĐ làm gì con Khủng long vậy?
2 con móc chung 1 sào ! Chẳng hiểu vì lý do gì , nửa đêm con BĐ bay loạn , 1 lát sau con Khủng long giật mình nên tung lồng đến nỗi rớt 5-6 sợi lông đuôi , mà toàn lông máu :)

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Quang Ơi
Em nhìn con này của anh cũng bị như em đó. Neenn vì vậy cái đuôi nó ra hơi ngắn hơn năm vừa rồi. Nhưng vẫn chiến ok nhé

2 con móc chung 1 sào ! Chẳng hiểu vì lý do gì , nửa đêm con BĐ bay loạn , 1 lát sau con Khủng long giật mình nên tung lồng đến nỗi rớt 5-6 sợi lông đuôi , mà toàn lông máu :)

nhanddb

Vấn đề là chưa tìm ra nguyên nhân.
Liệu lần sau có tái diễn lại không. Rình xem con gì ???

noucamp98960

Mình buổi tối thuong treo chim o noi co Án h sáng, áo lồng màu sáng để chim thấy đường.

chaomao^^py

Moderator
Quang Ơi
Em nhìn con này của anh cũng bị như em đó. Neenn vì vậy cái đuôi nó ra hơi ngắn hơn năm vừa rồi. Nhưng vẫn chiến ok nhé
Hehe ! EM hy vọng nó ra lại , có ngắn chút xíu cũng mừng rồi anh
Vấn đề là chưa tìm ra nguyên nhân.
Liệu lần sau có tái diễn lại không. Rình xem con gì ???
Con BĐ hơi nhạy cảm , giờ móc riêng nó 1 mình luôn rồi . Tks bạn !
Mình buổi tối thuong treo chim o noi co Án h sáng, áo lồng màu sáng để chim thấy đường.
Như vậy chim sẽ ngủ trễ hơn bạn à , cũng không ngủ được sâu

hoadainhan

Nữa tháng là nó mọc lại hết thôi mà, đừng kích lửa cho chim là được

hieư236

ko biết bác nuôi thế nào? Chứ mình nuôi chim vẫn khỏe đều đẹp ra lông đít đỏ lắm... mà ko bị triệu chứng gì