Cảnh báo cho anh em chơi chim!

xuanhuy008

hic! 3 ngày nay ức chế kinh khủng vì bị mất con chim chào mào các bác ah! e cũng muốn chia sẻ chút với các bác. thứ nhất cho thỏa lòng, thứ hai để cảnh báo với anh em trên diễn đàn.
trước kia khi còn chơi bên diễn đàn svcvietnam.vn em có quen 1 người tên Sơn (hiện ở tại Quy Nhơn - nhà đường Trần Hưng Đạo, nó hay chơi chim ở trường Trúc Mai, thằng này làm nghề lắp ráp bàn bida - Số Dt của nó: 01676711766) vào cuối tháng 5 vừa rồi e có cho nó mượn một con chào mào, em nó ở trong lồng mây ông anh ở Nha Trang tặng. với lý do mượn chim về dạy má trắng. thứ 6 em alo hẹn nó thứ 7 này mang chim sang nhà em, nó dạ ngon lành, kêu mang tới liền cho em (đến nay là gần 2 tháng)! sáng thứ 7 e đợi mãi không thấy tin tức gì, đợi tới 19h30 tối e gọi điện khoảng 10 cuộc nó không bắt máy và lơ luôn tới giờ. đến chủ nhật em gọi lại chuông điện thoại vẫn reo nhưng nó không bắt máy! e nghĩ mãi không ra. anh em chơi chim với nhau ai cũng đáng quý cả, cùng đam mê, sở thích mà có thể hành động được như vậy. con chim không lớn nhưng tấm lòng thì lớn mà phải không các bác? khi nó cần em sẵn sàng giúp đỡ vậy mà em giúp nó rồi nó "nuôi giúp em luôn"!
qua đây em cũng xin lưu ý các bác nên chọn bạn trước khi chơi chứ đừng tin tưởng quá mà lặp lại sai lầm như em (nó đến nhà em lấy chim còn e thì chưa từng đến nhà nó)!

minhways0ck

Ecccccccc.Cũng là tại bác quá tin ng`.Bác phải bik nhà nó chớ.Lấy số khác gọi thử xem sao.Ko thôi bác lên mạng tìm tung tích nó

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Chào xuanhuy008,

Mình xin chia buồn với Huy, sự việc xảy ra rồi, thì nên xem đây là bài học kinh nghiệm cho Huy, và các AE trên d đ.

Mình không biết con này hay không ?Nếu nó là con chim đỉnh nhất thì thật sự mất 1 người bạn, và mất một con chim hay. Nếu chim không hay lắm coi như mình tặng cho nó luôn.

Người chơi chim cũng có nhiều loại, Đây là bài học chung cho AE trên diễn đàn.

cmtegiac

Xin chia buồn cùng em. Lần sau đừng quá tin người thế nhé, chắc nó thấy chim hay nó lấy luôn rùi

minhways0ck

Nếu số nó có đăng kí thì bác gọi tổng đài gì đó đó tìm địa chỉ.Nếu số nó có đăng kí chắc chắn dc.Để e thông báo số tổng đài cho a e quên mất rùi

ManhQuynh

Xin chia buốn với bác, nói thật với bác là mới tuần trước em cũng bi một thằng bạn học cũng đại học nó khong lừa mất chim nhưng lừa mất tiền, 30/04 - 1/5 gia đình nhà nó xuống Quảng Ninh chơi em dẫn nhà nó đi Hạ Long (Nhà em cách Hạ Long 60km) gần như bao từ A - Z. Vậy mà hôm CN vừa rồi vợ chồng nó đi du lịch ở Cát Bà trên đường về qua nhà em nó cũng không thèm vào nhà em và nó điện mượn em 22tr và hẹn sáng thứ 2 nó chuyển trả (và nó còn bảo gửi TK luôn để sáng mai nó gửi tiền cho) em không có em lại còn đi mượn hộ nó và từ đó đến bây giờ là 1 tuần rồi em điện nó không bắt máy, em điện cho vài lần nó không nghê máy em tức mình em gửi lại cho nó những tin nhắn nó đã gửi cho em và hứa với em. Đời có nhiều thành phần mình không thể tưởng tượng được đâu bạn ah.

cmtegiac

Xin chia buốn với bác, nói thật với bác là mới tuần trước em cũng bi một thằng bạn học cũng đại học nó khong lừa mất chim nhưng lừa mất tiền, 30/04 - 1/5 gia đình nhà nó xuống Quảng Ninh chơi em dẫn nhà nó đi Hạ Long (Nhà em cách Hạ Long 60km) gần như bao từ A - Z. Vậy mà hôm CN vừa rồi vợ chồng nó đi du lịch ở Cát Bà trên đường về qua nhà em nó cũng không thèm vào nhà em và nó điện mượn em 22tr và hẹn sáng thứ 2 nó chuyển trả (và nó còn bảo gửi TK luôn để sáng mai nó gửi tiền cho) em không có em lại còn đi mượn hộ nó và từ đó đến bây giờ là 1 tuần rồi em điện nó không bắt máy, em điện cho vài lần nó không nghê máy em tức mình em gửi lại cho nó những tin nhắn nó đã gửi cho em và hứa với em. Đời có nhiều thành phần mình không thể tưởng tượng được đâu bạn ah.
bị 1 vố như bác mới đau, thằng bạn lừa trắng trợn quá. Em như bác cũng sôi máu lắm ấy chứ

ManhQuynh

Xin chia buồn cùng em. Lần sau đừng quá tin người thế nhé, chắc nó thấy chim hay nó lấy luôn rùi
những thằng tham như thế em nghĩ nó lấy để bán, nhưng người có niềm đam mê thực sự người ta sẽ không làm thế đâu.

ManhQuynh

bị 1 vố như bác mới đau, thằng bạn lừa trắng trợn quá. Em như bác cũng sôi máu lắm ấy chứ
em cay quá, em đinh cùng với mấy thằng em lên nhà nó ở trên Bắc Giang cho nó một trận, nhưng nghĩ lại bạn bè chơi với nhâu bao nhiêu năm bây giờ mình nóng vội làm thế biết đâu nó đang có gì khó khăn không thể nói với mình nên nó mới làm thế thi lúc đó mình lại ân hận.

xuanhuy008

Chào xuanhuy008,

Mình xin chia buồn với Huy, sự việc xảy ra rồi, thì nên xem đây là bài học kinh nghiệm cho Huy, và các AE trên d đ.

Mình không biết con này hay không ?Nếu nó là con chim đỉnh nhất thì thật sự mất 1 người bạn, và mất một con chim hay. Nếu chim không hay lắm coi như mình tặng cho nó luôn.

Người chơi chim cũng có nhiều loại, Đây là bài học chung cho AE trên diễn đàn.
thanks anh! con e cho mượn cũng được anh ah, tại cho mượn để nó dạy chim má trắng. nói chung là thêm 1 bài học để đời!
thanks anh nhé! e cứ nghĩ ae chơi chim ai lại làm thế! hic! ai ngờ gặp thằng cướp thứ thiệt!
Nếu số nó có đăng kí thì bác gọi tổng đài gì đó đó tìm địa chỉ.Nếu số nó có đăng kí chắc chắn dc.Để e thông báo số tổng đài cho a e quên mất rùi
cách của em rất hay. vậy mà a không nghĩ ra, để anh thử xem sao! thanks e nhé!
khic khic! bác bị như vậy thì còn đau hơn cả em! bạn thân còn lừa nhau được nữa! cùng cảnh giác các bác nhé!

Chào Mào Chiến

Vua Chào Mào
thạch sanh thì ít lý thông thì nhiều. bác nào cay quá cứ lấy số cho qua jaovat quăn bom cho khỏi sài số đó luôn

impala

Chim Thầy
chia buồn cùng các bác... những bài học ko bao giờ thừa cho em...

Thân ái!

xin chia buồn cùng bác,mấy thằng như thế phải chém bỏ mẹ nó đi đừng tình nghĩa gì hết mấy bác ạ.thể loại đó sống chật đất,thành thật chia bùn !!!

Tiger lee

www.chaomao.org
xin chia buồn cùng bác,mấy thằng như thế phải chém bỏ mẹ nó đi đừng tình nghĩa gì hết mấy bác ạ.thể loại đó sống chật đất,thành thật chia bùn !!!
Bớt nóng một tí bác, người xấu nhất Đinh ko gặp chuyên tốt đâu, cứ từ từ nhé bác.

speak

Bác này nóng tính thế?hihi.Chia buồn cùng bác chủ thớt nhé.Tái ông thất mã.biết đâu bác sẽ gặp được một em hơn gấp nhiều lần.chúc bác mau tìm được những chú chim ưng ý hơn nữa.

saosau

Ặc ặc bác cho mượn kiểu đó. Về mấy ngày nó nói chim bị chuột cắn chết thì sao hả bác. Lúc đó cũng chỉ biết nhe răng thôi. Bác rút kinh nghiệm nhé, ai mượn mà không thân tín thì cứ nói mang má trắng ra vựa mà tập giọng cho mau.
Chia vui cùng bác vì đã biết bộ mặt thật của kẻ tiểu nhân. hên là mượn con chim chứ nó mượn cái xe máy về chở bà chị đi campuchia thì ôi thôi.