Cảnh báo cho những ai có ý mua chim qua các trang mạng!

chaomaoninhhoa

chốt lại là chúng ta nên chọn mặt gửi vàng, nhờ những anh em co uy tín, có tâm với nghề chơi là tốt nhất. nhưng cuối cùng cũng chờ cái duyên của mọi người nữa.
regards

tosudoc

Khiêm tốn vẫn hơn ông bạn ah. Thân.
hiiiiiiiiiiiiii cần gì khiêm tốn hả bác. ae nhà tui chơi không lâu mà cũng chẳn mau. họ hiểu tôi là được. còn nick của tôi là nói phéc cho vui. ai thích thì cứ thử rồi sẽ biết thôi. vui vẻ đi bác

caube1002

Cụ không sợ bị nhầm lẫn là cứ dẫn em đi tặng em ly cafe cóc là chả bao giờ nhầm. có khi nghe tên em đi theo là cúm luôn rồi haaaaaaaaaaaaaa
bác thật là vãi chưởng, đúng là cao thủ đàu có mủ rồi....híc

tanhoangkts

Tốt nhất nên mua chim bổi có bị dỡ cũng chỉ vài 3 trăm ngàn không tiết. Còn mua chim thuộc thì nên ra trường coi nếu chấm được em nào thì ghi nhớ đặt điểm nhận dạng và theo dõi vài lần nếu ổn định thì mua tránh trường hợp có 1 số chim tơ má trắng lên lần đầu ra trường chơi cánh như quạt , ché như tiểu liên bắn nhưng được vài lần mua về là sụp hầm ngay.

chaomao^^py

Moderator
Cái gì cũng có giá của nó ! Nên có cái nhìn khách quan 1 chút , trước khi nhờ ai đó bẳt chim , nên tự hỏi bản thân đã biết gì về người ta chưa ( thông qua những bài viết và cách đánh giá khách quan của mọi người vv ) , muốn tạo quan hệ lâu dài vì chung một đam mê , cảm thấy thích cái tính tình và phục cái mức thẩm của người ta hay chỉ mục đích duy nhất là nhờ vả . Xác định được rồi thì tự hỏi thêm một câu là mình nhờ vả vậy liệu có phiền quá không chứ đừng nghĩ tới việc bị lừa ( cả về tiền bạc và chất của chim , vì đã nhờ có nghĩa là nên đặt niềm tin trọn vẹn cho người ta , bản thân mình thì bắt chim giúp còn khó hơn tự bắt cho bản thân ) . Còn bạn nào chỉ đơn giản giao lưu qua loa đại khái, chỉ vì thích chim quá rồi nhờ lung tung mà không tìm hiểu kỹ , thì nên tự trách bản thân !
P/s Nên tạo mối quan hệ lâu dài , đơn giản chỉ 1 tin nhắn hay 1 lời hỏi thăm thôi cũng là qua đủ để duy trì tình cảm đẹp mà AE giành cho nhau

N

namkiet

Guest
hiiiiiiiiiiiiii cần gì khiêm tốn hả bác. ae nhà tui chơi không lâu mà cũng chẳn mau. họ hiểu tôi là được. còn nick của tôi là nói phéc cho vui. ai thích thì cứ thử rồi sẽ biết thôi. vui vẻ đi bác
“Biết mình biết ta trăm trận trăm thắng”, đôi lúc khiêm tốn lại hay Trịnh ah, kiến thức của mình cũng chỉ la hạt cát so với kho kiến thức nhân loại.
Vài lời chia sẻ
Thân

L

linhbuudien

Guest
Phải đóng học phí nhiều. Nhưng nên tìm chỗ tâm huyết uy tín. Đúng là chọn mặt gửi vàng