cấn tìm vùng miền

hilandwind

chẳng biết vùng nào, nhưng không thể nào là chim bắc đâu bạn ah! mình thì đoán là chim gia lai vì phần lớn chim gl hót âm cuối là wiu lên cao.

chaomaopr

chẳng biết vùng nào, nhưng không thể nào là chim bắc đâu bạn ah! mình thì đoán là chim gia lai vì phần lớn chim gl hót âm cuối là wiu lên cao.

theo em nghĩ ko phải chim gia lai đâu anh. chim gia lai mà bọng dài chứ đâu ngắn kiểu này. gia lai bọng này thì thả cho nhanh. tông chim bắc chậm rãi nhưng con này lại tông khá nhanh nên con này chắc cũng ko phải chim bắc

hilandwind

theo em nghĩ ko phải chim gia lai đâu anh. chim gia lai mà bọng dài chứ đâu ngắn kiểu này. gia lai bọng này thì thả cho nhanh. tông chim bắc chậm rãi nhưng con này lại tông khá nhanh nên con này chắc cũng ko phải chim bắc
có thể chú chim này không phải là chim gl nhưng đâu phải chim gl con nào cũng hót dài đâu bạn! mọi người nói con này hót ngắn nhưng mình nghe thấy cũng được 6 âm nhưng lùa nhanh nên cảm giác ngắn thôi. con này có thể vẫn chưa ra hết giọng, chim các vùng khác lúc bình thường thì cũng 5,6,7 âm chứ khác gì đâu.