Cần ACE giúp em về bổi mới!!!

anh2hp92

Bổi em được 3 tháng và cũng có nhiều tiến triển, có 2 điều là em chưa thể ép em nó là:

1. Em nó sợ máng và không chịu qa lồng tắm, vì em ép nó qa lồng tắm mấy lần và xịt sơ sơ nên giờ nó không sang, mà nếu qa em nó không chịu đứng vào thành máng chỉ bám vào lồng tắm(Em đã thực hiện các cách ở diễn đàn mà không phục dc)
:mad:.
2. Em cho đi dợt 1-1 nhà hàng xóm mà em nó không sổ chỉ đứng im nghe hàng xóm sổ nhưng thái độ thì không có gì là sợ cả.( Ở nhà thì sổ, có phải em nó khôn nhà dại chợ không)
:(

Mong ACE và các bậc bậc tiền bối giúp cho em với. Em chân thành cảm ơn. Thân!

Mới 3 tháng mà nôn gì pác , chim bổi mới bắt về rất dể tập tắm do pác làm nó hoảng nên giờ , em nó sợ thui , chặng đường phía trước còn dài lắm pác , cứ từ từ mà nuôi , giận quá mất khộn .

thaiduykha

chim còn bổi mới 3 tháng chưa quen tắm máng, bạn nên tập từ từ bằng cách kẹp 1 con thuần hoặc con chòe nào bên cạnh nó để nó thấy mà bắt chước.
còn vấn đề thứ 2 mình nghĩ bạn nên nuôi cho nó thay 1 mùa lồng xem thế nào nhé.
chúc bạn có chú chim hay.
thân ái!

vô danh

Bổi mua về là mình cho tắm ngay nhưng phải để em nó 1 mình nó mới tắm nhé cứ như vậy nó sẽ quen và nhu cầu tắm tap của em nó sẽ không thể thiếu tự nó sẽ dạn thôi.Nếu ko tắm hôm nay thì ngày mai ngày mốt ép quá nó hoảng thì nó em chã là chuyện bình thường.Chim bổi chưa dạn mà bạn bắt nó đấu thì chỉ là trong cổ tích hay chim mới bẫy về còn lửa rừng thôi bạn ah bạn cần phải kiên nhẫn và nhẹ nhàng với nó 1 chút.Chúc bạn có 1 chu chim hay

caphesua

bẹn nên có 2 lồng tắm.để 2 lồng gân nhau.cho 1 e nào đó đã thuần vào 1 lồng và sang e nó vào lồng kế bên và ngồi rình e nó.nêu e nó vẫn kg tắm thì đừng xịt nước hay làm bất cứ điiều gì để e nó sợ.để e thuần tắm xong bạn sang e nó qua lông rồi treo lên chỗ yên tĩnh.bạn làm vậy 3 lần là e nó tắm ngay.

chuột nhắt

chim mới 3 tháng mà bạn đòi mang qua hàng xóm chửi nhau rồi thì khó lắm. thứ 2 nữa là chim chưa quen với lồng tăm. bạn cho thêm cầu vào nữa xem em nó thế nào nhé. hoặc cho em nó tằm cùng 1 em nữa là nó học ngay. nhưng cho em kia tằm lồng khác cạnh lồng em này nhé.

anh2hp92

chim mới 3 tháng mà bạn đòi mang qua hàng xóm chửi nhau rồi thì khó lắm. thứ 2 nữa là chim chưa quen với lồng tăm. bạn cho thêm cầu vào nữa xem em nó thế nào nhé. hoặc cho em nó tằm cùng 1 em nữa là nó học ngay. nhưng cho em kia tằm lồng khác cạnh lồng em này nhé.
Em cũng làm như ý bác mà vẫn nhát bác ạ.:(

anh2hp92

bẹn nên có 2 lồng tắm.để 2 lồng gân nhau.cho 1 e nào đó đã thuần vào 1 lồng và sang e nó vào lồng kế bên và ngồi rình e nó.nêu e nó vẫn kg tắm thì đừng xịt nước hay làm bất cứ điiều gì để e nó sợ.để e thuần tắm xong bạn sang e nó qua lông rồi treo lên chỗ yên tĩnh.bạn làm vậy 3 lần là e nó tắm ngay.
hiện tại e mới nuôi mỗi con, mới bẫy được con tơ rụng hết mũ vs đuôi nhưng lại siêng tắm. Còn con này khôn hơn lại nhát tắm, toàn tắm cóng thế mới điên không bác. :(

anh2hp92

Mới 3 tháng mà nôn gì pác , chim bổi mới bắt về rất dể tập tắm do pác làm nó hoảng nên giờ , em nó sợ thui , chặng đường phía trước còn dài lắm pác , cứ từ từ mà nuôi , giận quá mất khộn .
e mới bẫy được con tơ nữa sợ người nhưng lại siêng tắm.:(

anh2hp92

chim còn bổi mới 3 tháng chưa quen tắm máng, bạn nên tập từ từ bằng cách kẹp 1 con thuần hoặc con chòe nào bên cạnh nó để nó thấy mà bắt chước.
còn vấn đề thứ 2 mình nghĩ bạn nên nuôi cho nó thay 1 mùa lồng xem thế nào nhé.
chúc bạn có chú chim hay.
thân ái!
nó về lại lồng thì tắm cóng thế mới điên không bác, mà em đã làm như ý bác rồi dc tháng mà không phục. :(

anh2hp92

Bổi mua về là mình cho tắm ngay nhưng phải để em nó 1 mình nó mới tắm nhé cứ như vậy nó sẽ quen và nhu cầu tắm tap của em nó sẽ không thể thiếu tự nó sẽ dạn thôi.Nếu ko tắm hôm nay thì ngày mai ngày mốt ép quá nó hoảng thì nó em chã là chuyện bình thường.Chim bổi chưa dạn mà bạn bắt nó đấu thì chỉ là trong cổ tích hay chim mới bẫy về còn lửa rừng thôi bạn ah bạn cần phải kiên nhẫn và nhẹ nhàng với nó 1 chút.Chúc bạn có 1 chu chim hay
thưa bác em nó dạn và đứng rồi, vẫn cám ơn bác.

xuanhuy008

hi! chào bạn. Theo mình con bổi 3 tháng lồng mà không thái độ gì thì chắc chắn là có vấn đề. Riêng mình, nếu bổi về 1 tuần kê mà không thái độ thì chắc chắn là mình không nuôi.
Còn vấn đề tắm thì dễ bạn ạh. Hiện bạn đã có con má trắng siêng tắm rồi. Lúc cho tắm bạn sang 2 con qua chung lồng tắm luôn. Con bổi thấy con má trắng tắm nó sẽ tắm theo. Lưu ý khi sang lồng nhé bạn.
Chúc thành công!

anh2hp92

hi! chào bạn. Theo mình con bổi 3 tháng lồng mà không thái độ gì thì chắc chắn là có vấn đề. Riêng mình, nếu bổi về 1 tuần kê mà không thái độ thì chắc chắn là mình không nuôi.
Còn vấn đề tắm thì dễ bạn ạh. Hiện bạn đã có con má trắng siêng tắm rồi. Lúc cho tắm bạn sang 2 con qua chung lồng tắm luôn. Con bổi thấy con má trắng tắm nó sẽ tắm theo. Lưu ý khi sang lồng nhé bạn.
Chúc thành công!
- Àh bác hiểu nhầm ý em rồi, thái độ là 1-1 không hót nhưng vẫn có thái độ. Ở nhà thái độ vô tư ạ.
- Hiện tại em có con tơ mới lên tách siêng tắm, có thể cho bổi và tơ cùng 1 lồng tắm hả bác. Để em thử làm!.TKs

mecm

bạn áp dụng thử nhé,thứ 1:bổi thì đa số hoảng chim nên cho tắm bạn nên để chỗ nào vắng k có ng qua lại cho e nó tự tin,thứ 2: trước khi tắm bạn nên phơi nắng gắt có thể 1 tiếng trở lên cho con chim ngứa ngáy rồi cho tắm,thứ 3: nếu e nó k chịu tắm nữa thì gộp 2 cách trên lại cộng với đê 2 lồng tắm sát với con siêng tắm nhất định e nó sẽ tắm

KuLocker

ban the cach cua minh xem sao ( minh cung nuoi chim boi ) du ra la cung do ban ma thoi neu biet cach tu luc moi suc em no ve ban nen cat canh em no di roi cho em no wa long tam lay binh sit so thi em no se tam ma ko mat thoi gian tap nhiu ( rat hieu wa do ) con minh thay chim ban co ve la boi nuoi thay 1 mua long roi dung ko ? con cai thu 2 : chim boi hau nhu rat kho nuoi de chim co the choi dau da ngon lanh ,100 em thi co the dc 10 em hay 15 em la choi dc va tot con hau nhu la bo di het ,chim boi la the do ban ah choi chim boi la phai chap nhan nuoi va chap nhan hen xui

khanhden1980

nhà bạn có lồng lực cho mấy em nó ko???nếu có bạn bỏ cái máng tắm vào đó rồi cho em nó vào nó mà ko tắm em chịu cho!!!chim bổi em mua ở tiệm về chỉ nhìn mấy em nhà qua lồng lục tắm 20p,em nó nhìn thấy 1 lần là nhảy vô tắm vô tư(chim bổi em bắt lồng tập thể về nhà 2 ngày là tắm rồi)))

aphu_phonui

bác cho em biết tắm vào lồng tắm cho con kia củng vào lồng tắm nhưng khác lồng, cho nhìn thấy con kia tắm. phơi nằng sịt ít nước vào con chưa biết tắm vài lần như thế em nó khác biết tắm thôi bác