Cần anh em có kinh nghiệm giúp về kích thước lồng

Em vốn đang muôn làm 1 cái avi để nuôi sinh sản, nhưng không biết kích thước như thế nào thì tốt, em đang tính làm 1 cái kích cỡ như thế này : dài 3m6, ngang và rộng 2m4, các anh em thấy có được không ạ, hay avi có kích thước nhỏ hơn thì tốt ?

pincon14

Avi có điều kiện càng lớn thì càng tốt chứ có sao. chỉ sợ không có diện tích thôi. chúc bác thành công.

thanguma

Size vậy là đẹp rồi, bố trí nội-ngoại thất cho hợp lý là xong ...chờ kết hôn thôi!

chaomao_monglan

Ngọc Trinh mà đẹp gì anh ơi kiếm Vàng Anh mà thả vào anh nhé ( chim + người ai xả lửa cũng đc) hehe!

pincon14

em đang kiếm vọ cho chú chim ở nhà mà chưa có, chim mái kho kiếm quá
mình đang sở hữu em mái huế già mùa rừng nhưng là bổi, nhát nhưng khá hung dữ không biết trống chịu nổi không thôi. tướng tá ok, mào rất dầy. còn em nữa được 3 tháng khá đứng lồng, em này mình không thích vì cứ kêu wit wiu sợ làm hư trống nên em bỏ lủi lun. còn em mái già sổ được như trống, được 7 âm. không bán mình chỉ khoe vậy thui hehehe!

mình đang sở hữu em mái huế già mùa rừng nhưng là bổi, nhát nhưng khá hung dữ không biết trống chịu nổi không thôi. tướng tá ok, mào rất dầy. còn em nữa được 3 tháng khá đứng lồng, em này mình không thích vì cứ kêu wit wiu sợ làm hư trống nên em bỏ lủi lun. còn em mái già sổ được như trống, được 7 âm. không bán mình chỉ khoe vậy thui hehehe!
vậy bác để em con mái quýt qiu đi, nhà Bác ở đâu vậy ?

chaomaotd

Kích thước lồng vậy là đẹp rồi, có diều kiện thì làm càng to càng tốt. Bạn muốn kiếm chim mái như thế nào ( to nhỏ, mào lân, ...)?

Toàn Aloha

Em vốn đang muôn làm 1 cái avi để nuôi sinh sản, nhưng không biết kích thước như thế nào thì tốt, em đang tính làm 1 cái kích cỡ như thế này : dài 3m6, ngang và rộng 2m4, các anh em thấy có được không ạ, hay avi có kích thước nhỏ hơn thì tốt ?

Càng rộng càng tốt bác ơi, tuy nhiên avi phải hài hòa với kích thước khuôn viên nhà bác nữa :D