Cần anh em tư vấn

Em vừa được chuyển tay 1 con CM Bến Giằng, do anh này bận đi học nên ít chăm em nó bị si, lúc vô tay nó có mỏ trấu, em chăm mới được 1 tuần thì mỏ trấu em ấy rụng mất, nhưng hiện giờ phân em ấy lỏng ( do sốc nước và cám ) vì chim chuyển vùng, nhưng cứ 5g mấy sáng là em ấy hót mặc dù vẫn trùm áo lồng, khi mở áo ra phơi nắng thì hót hoài, hót tầm 15p là nghỉ tý kêu lại hót tiếp, chiều 5g e trùm áo lồng lại em ấy vẫn hót, chỉ là hót và có lúc đi giọng đôi chứ không ché. vậy anh em cho em hỏi chim em có bình thường không hay là nó bị bệnh gì mà hót vô độ vậy ?

kingbirds_QN

Bị bệnh rất nặng--->>>Hót nhiều, quấy phá xóm làng.Cần chuyển nhượng gấp

pincon14

cho tắm nhiều và cho ăn cà chua để hạ bớt lửa thui. chim như vậy là có tố chất rồi. chúc mừng bạn!

kingbirds_QN

tắm thì đưa vô lồng nó chỉ cắm cái đầu xuống tắm mấy cái không tắm nữa, tập cho nó tắm sao giờ Pin ?
Đừng để khay nước đầy, đổ bớt còn 1nua hay 1/3 khay thôi.Mỗi lúc tắm thì kè gần con nào tắm táp ok( 2 bên 2 e thì càng tôt), nước văng qua e nó ngứa ngáy vài lần là sẽ "nhảy ùm" thôi.

manhcoi88

chim thế là cũng căng rùi nhưng sao lại đi phân lỏng thì bạn xem lại hihihi

sau khi tắm táp cho em nó, cho em nó ăn cà chua và cam thì hnay em nó đã im luôn tiếng hót, đúng là con chim mình nó đang có vấn đề. độ ổn định nó không có thì phải, hóng cao nhân