Cần cao thủ giúp đỡ

hoanghiro

Mình thấy trên này có mấy clip mấy bác post chim mình lên nhìn chim rất sung,hót hét bung cánh ché chéc solo 1 mình,mình cũng nuôi mấy con,cũng cho đi trường,mà chim ở nhà chỉ kêu thôi không có sàn cầu cánh,các bác giúp e hướng dẫn e cách nào để chim được sung sức như vậy,về thức ăn tắm táp hay chế độ tập dợt,e xin cảm ơn

phuc_designer

Để được như vậy b phải tìm được con chim có tố chất tốt, nước chơi lăng xăng. Sau đó phải chăm sóc đến thời điểm con chim nó căng lửa nó mới chơi được như vậy.
Vấn đề dinh dưỡng thì nó bao la lắm, mỗi người chăm 1 kiểu, mỗi con chim hợp với loại cám.... cái này cần phải có thời gian để ý, kinh nghiệm để chọn loại cám phù hợp cho chim
Chế độ tắm táp dọn dẹp lồng trại cóng thức ăn phải bố trí làm sao cho hợp lý, sạch sẽ để chú chim của mình luôn mạnh khỏe, không bị bệnh.
Chế độ nghỉ ngơi phải hợp lý sao cho con chim nó được thoải mái nhất.
Dợt dãi nếu có thời gian thì cách ngày đi dợt 1 lần nếu không có thời gian thì ít nhất 1 tuần phải cho chim đi dợt dãi cọ xát 1 lần con chim mới mau tiến bộ được.
Nói chung tất cả các cách chỉ mang tính chất tham khảo và cũng không ai có thể dạy B cách làm sao cho con chim này nó chơi sung như con chim kia được, tất cả đều phải tự tìm tự tìm hiểu rồi đúc rút ra thôi
Chúc chim B lúc nào cũng căng lửa

oliveken1989

Để được như vậy b phải tìm được con chim có tố chất tốt, nước chơi lăng xăng. Sau đó phải chăm sóc đến thời điểm con chim nó căng lửa nó mới chơi được như vậy.
Vấn đề dinh dưỡng thì nó bao la lắm, mỗi người chăm 1 kiểu, mỗi con chim hợp với loại cám.... cái này cần phải có thời gian để ý, kinh nghiệm để chọn loại cám phù hợp cho chim
Chế độ tắm táp dọn dẹp lồng trại cóng thức ăn phải bố trí làm sao cho hợp lý, sạch sẽ để chú chim của mình luôn mạnh khỏe, không bị bệnh.
Chế độ nghỉ ngơi phải hợp lý sao cho con chim nó được thoải mái nhất.
Dợt dãi nếu có thời gian thì cách ngày đi dợt 1 lần nếu không có thời gian thì ít nhất 1 tuần phải cho chim đi dợt dãi cọ xát 1 lần con chim mới mau tiến bộ được.
Nói chung tất cả các cách chỉ mang tính chất tham khảo và cũng không ai có thể dạy B cách làm sao cho con chim này nó chơi sung như con chim kia được, tất cả đều phải tự tìm tự tìm hiểu rồi đúc rút ra thôi
Chúc chim B lúc nào cũng căng lửa
s
bác này rất am hiểu về chim haha chim mình nuôi một ngày kê đấu phải đến vài lần kakka ko kê đấu là chịu ko nỗi hixhix khổ thật

bamien

Có bác chủ trên nói đúng đấy bạn. Đầu tiên là bạn phải có một chú chim có tố chất, ví dụ như khi còn là mộc nhưng kè lồng là ra giọng búng cánh...sau đó bạn chăm sóc ổn định là nó chơi solo ngay chứ chẳng có bí quyết gì đâu, tôi nuôi toàn cám Bavi loại A.

sieuquayhg

Đúng là tố chất con chim chiếm 70-80% rồi bác ợ... thế mới biết tại sao chim mộc có những con giá tiền triệu mà có con chỉ đáng giá vài chục ngàn là vậy...