cần giúp đỡ nuôi chim non

má trắng

tình hình là em có 1 tổ 3 chú Cm hiện đang tập chuyền. bình thường em vẫn đút cho ăn cám ba vì trộn với nước thành hỗn hợp sệt cho ăn. giờ chim tập chuyền lại không ăn đút nữa, mà chưa biết tự mổ. nhờ các cao thủ giúp em làm sao cho chim tự ăn. em cảm ơn ạ.

giabaooi

tình hình là em có 1 tổ 3 chú Cm hiện đang tập chuyền. bình thường em vẫn đút cho ăn cám ba vì trộn với nước thành hỗn hợp sệt cho ăn. giờ chim tập chuyền lại không ăn đút nữa, mà chưa biết tự mổ. nhờ các cao thủ giúp em làm sao cho chim tự ăn. em cảm ơn ạ.
Để cho đói nhử que lại gần cống bột nó sẻ mổ vài lân như thế là nó mổ dc.chúc thành công

namchaomaohue

Mổ được rồi thì cho ăn sâu hoặc cào cào và bỏ cám vào hũ để tự ăn nhé bạn.
Thân !!

ca_chep

làm một cống bột (loai thường khi đút ăn ) + cóng viên khô hoặc cho ít viên khô trên cóng bột luôn , đút chuối cho dính ít thức ăn viên cho nó quen. Thời gian này vẫn xem nó đói thì đút ăn

má trắng

xin lỗi bạn có gửi nhầm link? như tiêu đề thì mình cần hỏi về chim non, đang tập chuyền, như những gì mình nói thì có nghĩa chim mới thôi ăn đút. mình k hỏi về chim má trắng, lựa chọn hay ép giọng. mình đã tìm nhưng không thấy bài viết về vấn đề này nên mới lập top. xin lỗi nếu có sai phạm.

thaphuongkhach

Administrator
xin lỗi bạn có gửi nhầm link? như tiêu đề thì mình cần hỏi về chim non, đang tập chuyền, như những gì mình nói thì có nghĩa chim mới thôi ăn đút. mình k hỏi về chim má trắng, lựa chọn hay ép giọng. mình đã tìm nhưng không thấy bài viết về vấn đề này nên mới lập top. xin lỗi nếu có sai phạm.

Bạn xem các trang tiếp theo trong topic đó nhé!

Page này và tiếp theo đều có nói về vấn đề này

http://www.chaomao.org/threads/19714-Kinh-nghiệm-chọn-chim-tơ-má-trắng-má-đỏ-và-ép-giọng/page2