Cần mọi người giúp gấp :(((

má trắng

Em vừa được tặng 1 em chào mào. Vận chuyển hơn trăm cây số. Người chuyển khá ẩu cho chim vào hộc nhốt mộc và k cho thức ăn nước uống. Em vừa mới nhận chim lúc 8h và đã cho sang lồng, thức ăn, nước hoa quả đầy đủ nhưng chim k ăn mà đứng sụp mào, rụng khá nhiều lông. E sợ chim k qua được đêm nay :((( e lo quá mong mọi người ai đã từng gặp trường hợp này và có cách giải quyết xin giúp em. Em xin cảm ơn.

datminh1982

chim không ăn được thì bắt ra đúc cho nó ăn để lấy lại sức cứ để như thế thì chết chắc

yeuchaomao9

Bắt ra vắt cam cho nó uống, có vitamin c nó mau lấy lại sức, hì vọng em nó qua được!

má trắng

Cám ơn anh. Chim vẫn sống ạ. Giờ nên làm gì để cải thiện tình trạng này ạ?

thienvu

nếu kô ăn pha nước mật ong.thử nhiều loại trai cây xem sao .đói thì nó sẻ ăn chứ bắt ra móm kô ổn đâu bạn!

má trắng

Nó ăn rồi ạ nhưng ăn ít. Giờ cứ đứng sụp mào k nhảy nhót hay gì cả :( cả đêm qua e mất ngủ vs nó r.

thienvu

Vậy ok rồi để chổ yên tỉnh vài ngày lại sức thôi hehe .chim bổi hay thuộc vậy bạn

má trắng

Chim có tuổi lồng r a ạ. Chân đóng bốt cả rồi. Giờ cứ như ị đùn :( mình cứ ủ áo lồng hay bung áo hả a?

thienvu

để chữ a.nơi yên tĩnh cho nó nghỉ ngơi .đợt trước mình cũng bị trường hợp vậy vài ngày la ok à

thienvu

mình cũng amater thôi .bạn ở đâu nếu sg bửa nào hẹn uống cafe chơi hi

má trắng

Tiếc quá. E ở xa lắm bro ạ. E ở hạ long. Lời mời của bro e xin k phép k nhận được rồi :))