cần sự giúp đỡ của anh em org

longvtkm5

mới mua một chú bổi của một anh trên fakebook ỏ hue.nhưng khi nhận chim thì không được như mong muốn .rất thất vọng.chân chim ngón giua bị sưng to.ngón chân màu trắng.có cách nào chữa được không các bác.chim rất nhát

tuanprocm

mới mua một chú bổi của một anh trên fakebook ỏ hue.nhưng khi nhận chim thì không được như mong muốn .rất thất vọng.chân chim ngón giua bị sưng to.ngón chân màu trắng.có cách nào chữa được không các bác.chim rất nhát
Rất thất vọng thì ko có tâm trí nuôi, trả lại được thì trả đi bác. Ngón chân kiểu đó chắc bị dập gãy rồi

Aries_Duy

thì bác cứ chăm cho e nó khỏi đi...gặp dc nhau cũng là cái duyên mà bác :D

doan nguyen

e nghĩ bác có avi thì thả vô cho bay nhảy nhanh khỏi + ăn uống tốt chắc ok thôi

kinhdoanh8984

như bác nói thì con này là Bạch đề rồi! chúc mừng bác nhé. Nếu chỉ bị sưng thôi thì không vấn đề gì đâu. Quan trọng là phải thẩm âm xem đúng chim Huế không đã! Đôi khi con chim bị sinh tật lỗi trong quá trình vận chuyển ra Hà Nội... ở Huế cũng có người đàng hoàng mà!!

ĐKL?hao12345

MÌNH đã từng bị em như bác. Nhưng em của mình có vết thương nhẹ ngay chổ xưng mình đã làm như sau
1. do chim mình chim thuộc nên mình bắt ra mua chai Mù U ngoài tiệm thuốc tay về bôi khỏi ngay
2. cho chim tắm nước pha thuốc tím ( thuốc trị ghẻ , cháy rạ.....)
3. gắn thêm cầu xoan đào còn tươi vì cây này có kháng sinh giúp giảm vi khuẩn xâm nhập vết thương
4. ăn uống đảm bảo vệ sinh và lót lòng lúc nào cũng sạch

chuột nhắt

cho cái ảnh đi bạn. nếu mua chim chỗ không tin tưởng thì đừng nên mua làm gì phí tiền và công chăm. góp ý với bác. em cũng dính 1 lần vì người tốt thì ít kẻ gian thì nhiều........... anh em nào đọc đừng ném gạch nhé. nhà em xây roài đang thừa gạch, đá ....

longvtkm5

như bác nói thì con này là Bạch đề rồi! chúc mừng bác nhé. Nếu chỉ bị sưng thôi thì không vấn đề gì đâu. Quan trọng là phải thẩm âm xem đúng chim Huế không đã! Đôi khi con chim bị sinh tật lỗi trong quá trình vận chuyển ra Hà Nội... ở Huế cũng có người đàng hoàng mà!!
chân chim sưng lên có mủ thành màu trắng chứ không phải bach đề đâu bạn ơi

phamnam186

bạn thử lấy hết cầu ra và bôi dầu cao vào cầu sau đó gắn cầu lại như cũ mấy ngày chim sẽ đỡ dần và nhớ khi tắm cho thêm chút muối vào nc. mình đã làm cách này chữa khỏi cho 1 e bị kẹt chân khi đi bẫy, chân sưng 1 cục
chúc chim bạn nhanh bình phục