Cần sự trợ giúp 50/ 50 của các anh

damtho

Vì mới nuôi Chào mào được 3 tháng nên cũng chẳng biết mô tơ gì về chim cò này lắm. Nhờ các anh giải thích giúp để em biết, lỡ sau này gặp những thằng mới tập chơi Chào mào sau mình thì còn nổ với nó được nữa. hì hì.

Cụ thể là : Chào mào nhà em mua bổi về, nuôi được 3 tháng, hiện đã thay lông sắp xong. Dạo này em thường xuyên thấy nó múa (xoè đuôi, xoè 2 cánh, đầu lượn lượn, lè lưỡi kêu líu líu nhỏ nhỏ, chuyền cầu này qua cầu khác). Thằng bạn em nói chim Mái!!

Riêng em thì đoán nó là Trống!! vì đã có lần nghe nó kêu Ché ché ché khi thấy con chim sẻ bay ngang qua khi nó đang hót. Em tìm hiểu ở diễn đàn nói : chim Ché được là chim trống.

Em rất cần các anh giàu kinh nghiệm về Chào mào giải thích giúp em, chim biết Múa (xoè đuôi, xoè 2 cánh, đầu lượn lượn, lè lưỡi, chuyền cầu ) là chim Trống hay Mái. Chim mái biết múa vậy không? Chào mào nhà em nó có sung hay đang bị yếu? Con chim em là chim dởm hay chim có triển vọng nên nuôi không?

Chân thành cảm ơn!

Vì em không có máy ảnh nên mượn 1 clip ở youtube: (chim nhà em múa y chang như vậy)

Sửa lần cuối:

taisuke

chờ cao thủc vậy ..em cũng chẵng biết hì hì ..đá lên nè ..

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
là chim trống rồi đó bạn,mong rằng với chú chim đó sẽ bùng lên niềm đam mê chào mào trong bạn,,,,,,,,,,,,,thân ái

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Vì mới nuôi Chào mào được 3 tháng nên cũng chẳng biết mô tơ gì về chim cò này lắm. Nhờ các anh giải thích giúp để em biết, lỡ sau này gặp những thằng mới tập chơi Chào mào sau mình thì còn nổ với nó được nữa. hì hì.

Cụ thể là : Chào mào nhà em mua bổi về, nuôi được 3 tháng, hiện đã thay lông sắp xong. Dạo này em thường xuyên thấy nó múa (xoè đuôi, xoè 2 cánh, đầu lượn lượn, lè lưỡi kêu líu líu nhỏ nhỏ, chuyền cầu này qua cầu khác). Thằng bạn em nói chim Mái!!

Riêng em thì đoán nó là Trống!! vì đã có lần nghe nó kêu Ché ché ché khi thấy con chim sẻ bay ngang qua khi nó đang hót. Em tìm hiểu ở diễn đàn nói : chim Ché được là chim trống.

Em rất cần các anh giàu kinh nghiệm về Chào mào giải thích giúp em, chim biết Múa (xoè đuôi, xoè 2 cánh, đầu lượn lượn, lè lưỡi, chuyền cầu ) là chim Trống hay Mái. Chim mái biết múa vậy không? Chào mào nhà em nó có sung hay đang bị yếu? Con chim em là chim dởm hay chim có triển vọng nên nuôi không?

Chân thành cảm ơn!
Chào bạn, chim của bạn là chim trống 100% có điều chim vừa xong lông nên còn yếu lửa đấy thôi, còn múa như vậy họ gọi là múa thiên đường hay còn gọi là múa dụ mái

HiếuAnh

Chúc thằng " KU " nhà bác mau thể hiện tố chất nhé, nó còn chưa căng lắm nên lè lưỡi khè ấy mà.

damtho

Cảm ơn rất nhiều:eek:.
Nhưng mình có điều này cần muốn biết rõ là Chào mào mái có múa không?

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Nếu nó ché 100% là trống nhưng mái vẫn biết múa và líu!

amoongtridung

Chân thành cảm ơn!

Vì em không có máy ảnh nên mượn 1 clip ở youtube: (chim nhà em múa y chang như vậy)
Để tui "nổ" cho he...he vì tui vào nghề này trước bạn.con này là trống 100%.Con mái không chơi kiểu đó được đâu, yên tâm đi..he...he

damtho

Nếu nó ché 100% là trống nhưng mái vẫn biết múa và líu!
Anh này nói nghe đúng nek. Thằng bạn mình có con Chào mào đẻ trong hủ cám 2 quả trứng, nhiều lúc nó vẫn múa và kêu líu líu nữa. nhưng chim nó không có ché chiết gì hết. hì

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
có. Con mái mà múa là nó đòi đi thái lan phẩu thuật giới tính đó bạn. Hì. Thân

Để tui "nổ" cho he...he vì tui vào nghề này trước bạn.con này là trống 100%.Con mái không chơi kiểu đó được đâu, yên tâm đi..he...he

Để em nổ tiếp nhé! He he!
Chim mái vẫn múa được! Khi thấy trống lúc em nó "lên dầu" thì múa vẫn thè lưỡi như trống! Nhưng tự mình múa thì chỉ có trống thôi!

Chim mái vẫn múa cái điệu ấy khi chim trống đạp mái! Chim mái múa trước và ria cánh nhẹ nhàng sau đó trống bay lên lưng mái cũng múa và ria cách như vậy đồng thời tranh thủ "hạ cái phao câu xuống" hé hé hé!

Đã "nổ" xong!

damtho

Để em nổ tiếp nhé! He he!
Chim mái vẫn múa được! Khi thấy trống lúc em nó "lên dầu" thì múa vẫn thè lưỡi như trống! Nhưng tự mình múa thì chỉ có trống thôi!

Chim mái vẫn múa cái điệu ấy khi chim trống đạp mái! Chim mái múa trước và ria cánh nhẹ nhàng sau đó trống bay lên lưng mái cũng múa và ria cách như vậy đồng thời tranh thủ "hạ cái phao câu xuống" hé hé hé!

Đã "nổ" xong!
Oh yeah! Kết quả chính xác em nó là chuẩn men rồi.
Cũng lạ thật! Tại sao có những con chim Trống nuôi 2-3 mùa rồi mà chưa bao giờ thấy nó múa. Có lẽ nó yếu sinh lý chăng;)

tran van trinh

có nhiều con mái vẫn múa đó bạn,mái nuôi đi mồi cũng thường múa như vậy.nhưng chú chim của bạn xem nếu ra vài tông giọng nửa là trống chính xát ,còn múa như chim của bạn ở ngoài trung mình gọi là xoe cầu.

damtho

Clip của em nó khi tròn 1 tháng tuổi lồng đây! Các anh quánh giá chính xác em nó chuẩn men không nhé! Thanks..