Cần sự trợ giúp 50/ 50 của các anh

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bác này muốn nghe người đầu tiên nói 101% đây mà! He he he!

Em nó 101% là trống nhé!

hoangbao

Con này ngon đấy, họng bò tướng ngon chịu khó đi dợt cội thời gian có triển vọng

damtho

Con này ngon đấy, họng bò tướng ngon chịu khó đi dợt cội thời gian có triển vọng
Ở nhà nó hót hăng say lắm, hót từ nhà tới trường và từ trường về nhà luôn. Hix,.. nhưng có điều khi em nó tới trường thì không dám hót hít gì hết :( không biết đến bao giờ em nó Nổ "ta đây là daika "
Haizzzzz

chaomao^^py

Moderator
Oh yeah! Kết quả chính xác em nó là chuẩn men rồi.
Cũng lạ thật! Tại sao có những con chim Trống nuôi 2-3 mùa rồi mà chưa bao giờ thấy nó múa. Có lẽ nó yếu sinh lý chăng;)
Không hiểu sao không có cảm tình với anh này xíu nào , nói chuyện sao cứ phải khách sáo lấy lòng, rào trước đón sau . Bảo mới nuôi 3 tháng , rồi giờ có những con 2-3 năm , nếu đoán không lầm bạn đã chơi chim tương đối lâu , có chút đỉnh kinh nghiệm , muốn viết bài để mọi người chú ý . Có gì hơi quá mong mọi người bỏ qua , đây chỉ là quan điểm cá nhân .

ChaoMaoChien79

xin chào các bác cùng toàn thể ACE :)
e cũng mới vào nghề đc 3 tháng thôi chưa biết j về chào mào mấy mong ACE chém nhẹ tay .
e k biết bác nuôi bổi hay mua lại chứ chim nhà e nuôi 1 tháng tuổi lồng vẫn chưa được thuần như thế này :( e thấy con này giọng cũng hay đấy chứ họng lại to nữa !

damtho

Không hiểu sao không có cảm tình với anh này xíu nào , nói chuyện sao cứ phải khách sáo lấy lòng, rào trước đón sau . Bảo mới nuôi 3 tháng , rồi giờ có những con 2-3 năm , nếu đoán không lầm bạn đã chơi chim tương đối lâu , có chút đỉnh kinh nghiệm , muốn viết bài để mọi người chú ý . Có gì hơi quá mong mọi người bỏ qua , đây chỉ là quan điểm cá nhân .
Cảm ơn bác đã có lời nhận xét chân thành.
Thú thật với bác, vì thấy phong trào nuôi Chào mào rầm rộ quá nên cũng bắt chước nuôi cho vui được vài tháng nay. Từ hồi nhỏ giờ có nuôi con này đâu, cứ đến mùa hè mình vác súng bi đi vào trong con suối khô nước chỉ còn 1 vũng, chào mào, quành quạch, bìm bịp tập trung xuống đó uống nước là bắn về ăn thịt hết. Còn nói về chim thì cu gáy mình thuộc dạng sành sỏi đấy ạ. Mình là người Phú yên ở miền Trung. nói về Chào mào thì hiện nay cũng đang hiếm ở địa phương khác, nhưng ở chỗ mình đang ở thì còn đầy ra đó. Cuối tuần anh em rủ nhau đi kéo gió ( kéo chim chào mào ngủ vào ban đêm ở những đám mía). Thú thật, chim Chào mào nơi mình vẫn còn nhiều.
P/s : có em cu gáy chinh chiến anh em nào ở Phú yên pm rủ đi nhử cu chơi.

cmtegiac

Cảm ơn bác đã có lời nhận xét chân thành.
Thú thật với bác, vì thấy phong trào nuôi Chào mào rầm rộ quá nên cũng bắt chước nuôi cho vui được vài tháng nay. Từ hồi nhỏ giờ có nuôi con này đâu, cứ đến mùa hè mình vác súng bi đi vào trong con suối khô nước chỉ còn 1 vũng, chào mào, quành quạch, bìm bịp tập trung xuống đó uống nước là bắn về ăn thịt hết. Còn nói về chim thì cu gáy mình thuộc dạng sành sỏi đấy ạ. Mình là người Phú yên ở miền Trung. nói về Chào mào thì hiện nay cũng đang hiếm ở địa phương khác, nhưng ở chỗ mình đang ở thì còn đầy ra đó. Cuối tuần anh em rủ nhau đi kéo gió ( kéo chim chào mào ngủ vào ban đêm ở những đám mía). Thú thật, chim Chào mào nơi mình vẫn còn nhiều.
P/s : có em cu gáy chinh chiến anh em nào ở Phú yên pm rủ đi nhử cu chơi.
cao thủ chơi cu thì chuyển qua chơi CM cũng nhanh thích nghi thôi. Chim của bạn khả năng trống rất cao, vì chim bổi bạn mới nuôi 2-3 tháng nó chưa ra hết giọng là chuyện bình thường. Chơi cu là đủ kiên nhẫn rồi, qua chơi CM chỉ cần 1 phần kiên nhẫn của chơi cu là ổn thôi mà, cứ từ từ bạn nhé

laohacrom

Cái này ở mình gọi là " kè mái " hi,chắc đủ ko cần nói thêm rồi bạn nhỉ :D

phamkien25

chim bổi mà mới 3 tháng đã có chút chất như vậy là thích quá rồi còn gì.............chúc bạn có 1 chú chim tốt

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chim trống, múa kiểu đó tức đã đè được con nào mà đâm nản nên múa chọc tức chơi, anh em trong Nam còn gọi là "bơi". Mấy con múa nhiều gặp chim dữ chơi lại càng hăng, mình từng có một con múa riết mà chơi cũng được lắm. Về chim mái có con cũng ché, cũng múa, nên Chào Mào cũng như Mi nếu không có nghề và thâm niên rất dễ nhầm trống mái, có khi lão làng mà còn bắt phải "xăng pha nhớt" đó bác.

Thân, balck_fish9402