cần tư vấn giúp chú CHào Mào của e.....

Tominhcuong91

như z chim có lên lửa ko a.... treo cách dàn 2m đc ko...
Lên lửa dc. ví như người thôi. Mình ko chửi nhau hay bằng người ta thì mình phải thái độ như kiểu dọa đòi đánh thôi. Người nào hiền mà cho đi làm lái xe đường dài hay buôn bán ở chợ , 1 thời gian gặp lại thì cũng mồm mép hay thái độ loạn cả lên . Mình nghĩ chim cũng vậy , phủ áo lồng cho đi dãi cho nó học câu chửi , học cách chửi thế nào thì dần dần nó sẽ làm tốt nhiệm vụ hót . khi dãi thì phủ còn về cho nó ôn bài bằng cách mở tung áo lồng ra cho nó hót ôn bài nhé. Mình nghĩ như vậy, nêu các cao thủ nào có cách khác tốt thì chỉ bảo cho bạn ấy nhé ;)

manhtoan

Lên lửa dc. ví như người thôi. Mình ko chửi nhau hay bằng người ta thì mình phải thái độ như kiểu dọa đòi đánh thôi. Người nào hiền mà cho đi làm lái xe đường dài hay buôn bán ở chợ , 1 thời gian gặp lại thì cũng mồm mép hay thái độ loạn cả lên . Mình nghĩ chim cũng vậy , phủ áo lồng cho đi dãi cho nó học câu chửi , học cách chửi thế nào thì dần dần nó sẽ làm tốt nhiệm vụ hót . khi dãi thì phủ còn về cho nó ôn bài bằng cách mở tung áo lồng ra cho nó hót ôn bài nhé. Mình nghĩ như vậy, nêu các cao thủ nào có cách khác tốt thì chỉ bảo cho bạn ấy nhé ;)

Nói như bác thì cần gì chim tố chất chỉ cần con chim bình thường thôi cứ cho đi dàn chùm áo lồng rồi về là chim mau mỏ ah nếu thế thì cần gì phải bỏ nhiều tiền mua con chim có tố chất ra mỏ đều ra cánh tốt sàng cầu lăng xăng. Ý kiến của riêng mình có gì ko phải mong bác bỏ qua

Tominhcuong91

Nói như bác thì cần gì chim tố chất chỉ cần con chim bình thường thôi cứ cho đi dàn chùm áo lồng rồi về là chim mau mỏ ah nếu thế thì cần gì phải bỏ nhiều tiền mua con chim có tố chất ra mỏ đều ra cánh tốt sàng cầu lăng xăng. Ý kiến của riêng mình có gì ko phải mong bác bỏ qua
Đúng là nuôi chim quan trọng nhất là chim phải có tố chất. Có người làm nghề 1 năm nhưng bằng người làm nghề chục năm. Người thông minh có thể đọc phát hiểu ngay nhưng người ko thông minh lại phải đọc đi đọc lại mới ngấm. Mình nghĩ chim cũng vậy, có tố chất thì nhanh ko thì cũng cải thiện dc phần nào. Người bị cụt tay cụt chân vẫn có thể bê vác đồ vật or đi lại. Tất nhiên cái gì cũng có cái ngưỡng của nó. Tôi chẳng bảo về nó sẽ mau mỏ nhưng nó sẽ có tiến bộ. Cái gì cũng phải từ từ khắc phục và tất nhiên gắng cũng ko thể đạt được tố chất của 1 con chim mau mỏ được. Thế nên người ta bỏ 1 đống tiền mua 1 con chim có tố chất ! Hi vọng câu trả lời mình thỏa mãn được thắc mắc của bạn ! Mời bạn góp ý thêm !