Cẩn thận khi treo chim trên nhánh cây tự nhiên.

longvtkm5

mình đã từng gặp phải trường hợp giống bạn.chim không bị xổng nhưng lồng bị bể.chim bị hoảng..treo trên cây phải hết sức chú ý gió to rất hay thổi rớt lông các bác nhé

caube1002

trời cơn mưa mà bác còn treo chim ra làm gì? may là bác bẫy lại được, bài học xương máu đấy.hic

vuphat

Chúc mừng pác. E cũng đã ở vào hoàn cảnh của pác rồi nhưng em bị rơi từ trên giá mắc chim xuóng. Do cái móc của e bị tuột. Vậy là thôi rồi lươm ơi, chú cm đà nẵng đẹp trai hát hay nhưng lại đoản mệnh.

nghethienan hue

Dạ bày binh bố trận, mà em nó nhất định không về, con này khôn lắm, chính nó đã bẫy các con kia, mấy lần trước, h nó khôn lắm đứng xa xa nhà hàng xóm hót khí thế, tức mình quá cho em Má Trắng ra nghênh chiến, Má Trắng ra ché 1 tràn lằm em nó ức chế bay về và... xà vào lụp, may quá. Cái lồng và cóng bể tan tành, mấy người xung quanh giật mình hú vía tưởng bị ném bom khủng bố, í ới...

Thân, black_fish9402
vậy là hên quá rồi Thành ơi !một kinh nghiệm quý cho ae

N

namkiet

Guest
Kinh nghiệm quá, học hỏi .cám ơn anh đã chia sẻ
Thân

GIAP HUE

bác thế còn may chú chim yêu quý quả bác còn quay lại chư minh càng buồng hơn nữa cả chú chim và cái lồng rơi một phát đi luông.
chắc chú chim quả bác cũng thuần rồi nhĩ

Crystal

hix, bác còn bắt về được, em vừa thêm sâu cho chim nó thúc lồng bay mất. Tiếc quá, con chim thích nhất đàn ở nhà. Nó đậu trên ngọn cau sau nhà hot mà chịu vì chim bổi lại không có chào mào mồi. ........................................ đau thật

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
hix, bác còn bắt về được, em vừa thêm sâu cho chim nó thúc lồng bay mất. Tiếc quá, con chim thích nhất đàn ở nhà. Nó đậu trên ngọn cau sau nhà hot mà chịu vì chim bổi lại không có chào mào mồi. ........................................ đau thật

Cần chi mồi bác, cứ bơ đại em nào ra nghênh chiến, và chạy nhanh đi mua cái lụp trong khi cả đàn ở nhà giữ chân con bổi.

Thân, black_fish9402

Crystal

Cần chi mồi bác, cứ bơ đại em nào ra nghênh chiến, và chạy nhanh đi mua cái lụp trong khi cả đàn ở nhà giữ chân con bổi.

Thân, black_fish9402

Bác post sớm 1 chút thì em tóm lại được @@ tại chưa có kinh nghiệm, chiều đi làm về thấy em nó vẫn lảng vảng ở đấy, mang lồng bẫy ra thì trời tối quá, ko biết sang mai có ăn thua ko. Nó vẫn ở trên ngon cau sau nhà bác ạ.

quyethatinh

Chào các Bác, xin cho hỏi chút: Mấy con CM nhà em hay kêu 2 tiếng wit we. Đây có phải là tiếng gọi bầy hay là đặc tính của chim chưa già? có thể khắc phục d9u7u75c vấn đề này không? Monh các Bác chỉ giáo vì em mới vào nghề thôi.

hoangbop

Các Bác chú ý cả loại kiến to đùng, nó cũng không sợ dầu nhớt đâu vì bọn này chân dài lắm.