Cội chào mào Quận 2! Kính mời anh em giao lưu.

chaomaotd

Để đáp ứng cho nhu cầu chơi chim chào mào của anh em nghệ nhân Quận 2 nói riêng và Tp.HCM nói chung, và đặc biệt là nhằm thúc đẩy phong trào chơi chào mào ở Quận 2 phát triển xứng tầm với các quận huyện khác. Chúng tôi đã thành lập cội dợt chào mào Quận 2, với những thông tin như sau:

* Địa điểm : Số 25, đường 24, phường Bình Trưng Tây, Quận 2 ( Qua khỏi cầu Giồng Ông Tố đường Nguyễn Thị Định tầm 200m hướng về phà Cát Lái là đường 24, đi vào 100m là điểm dợt ).

* Với một không gian rộng rãii và thoáng mát, nhiều cây xanh và ánh nắng, đặc biệt là rất yên tĩnh không bị ảnh hưởng bởi xe cộ và khói bụi từ bên ngoài. Hy vọng đây là một nơi lý tưởng để quý anh chị em nghệ nhân thỏa sức với đam mê chào mào, rất hân hạnh được đón tiếp và giao lưu cùng quý anh chị em nghệ nhân!

Một vài hình ảnh sơ khai về cội:

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Lịch dợt tập trung chào mào, và thông tin bầu chọn chim hay theo tuần, tháng... chúng tôi sẽ cập nhật sau!

phamkien25

chà có mấy chị em phụ nữ nữa kìa..............chúc cội ngày càng đông vui quy tụ nhiều quần hùng về tranh bá.

phamkhang

k có chim ra dợt dc k a kaka
chúc mừng cội phong trao ngày càng lớn mạnh!

Tuan031

Hoành tráng quá,chắc đầu tư nhiều tiền lắm đây,chúc cội chim ngày càng lớn mạnh.

carơ_py

cội nhìn phong cảnh hữu tình quá , còn gì hơn vừa nhâm nhi ly cà fê vừa nghe chim hót :D , chúc cội ngày càng phát triển!

chaomaotd

k có chim ra dợt dc k a kaka
chúc mừng cội phong trao ngày càng lớn mạnh!

Không có chim ra chơi thì được nhưng dợt thì không. Hixhix hỏi khó quá!

Cội sinh hoạt thời gian như thế nào bạn?

Cội sinh hoạt tất cả các ngày trong tuần bạn à, thứ 3, 5, 7, cn đông hơn các ngày khác

Cội chính thước hoạt động chưa bác chủ ơi, e mới tập chơi ra hóng hớt tý

Cội hoạt động rồi bạn ơi, có dịp bạn ghé chơi!

xpepsivnx

chổ này ở gần tiệm phở Hội không anh?? chưa có chim nên chắc vào uống cafe nghe chim hót

Chipchipq2

LỊCH DZỢT CHIM TẠI CỘI CHIPCHIP QUẬN 2:

Thứ 3, 5, 7 và CN dzợt chào mào

Thứ 2, 4, 6 dzợt Mi, lửa, than, đất....

Riêng thứ 7 hàng tuần có tổ chức thi giải tuần dành cho chào mào. Và dự kiến sắp tói sẽ tổ chức thêm giải tháng. Mong quí nghệ nhân gần - xa tham gia và ủng hộ nhằm phát triển phong trào chơi chào mào tại ChipChip nói riêng và quận 2 nói chung. Thân mời!