Cứu em với các bác ơi, chào mào nhà e ăn cám đi phân ra nguyên cám

ducviet2510

Tình hình là chào mào nhà e ăn cám đi phân còn nguyên cám,e nó vẫn khỏe mạnh chỉ ăn cám ít hơn.mặc dù chim chưa có lửa,e đọc trên diễn đàn thấy nói bị sống phân,e mới đổi sang cám tự làm. TP: đỗ xanh 150g,đopx tương 250g,gạo 150g,tôm 300g,mật ong 2 thìa cfe,cà rốt 500g,khoai lang 100g,trứng gà 15 quả,kỳ tử 200g. Công thức như thế có sao ko các bác các bác giúp e với.

ducviet2510

Mong mob cho e lên đầu để mọi người vào giúp e với,nó đi phân cám như vậy có phải phân sống ko ạ.

hoangjtam

Thank bác. Vậy các thứ kia như thế có ổn ko ạ. Tôm e cho như thế co nhiều đạm quá ko bác
tôm 200g thôi vì còn cho cào cào nữa mà giảm đỗ tương tăng đậu xanh lên cho mát .nhiều đỗ tương chim đi phân khó ra.100g kỳ tử là ok.

ducviet2510

Mạo muội cho e lên tít đầu nhờ các bác tư vấn với ạ.e đang sốt ruột e nó quá.2 e khác ăn ko sao mỗi e nó bị sống phân.hix

MrKhoaMars

Bị quá 3 tuần rồi hãy tính bác ơi. Tiêu hóa mỗi con mỗi khác. Có con cả tháng phân mới khô. Không nên đổi cám. Với hàm lượng dinh dưỡng thế kia thì phân lâu khô hơn 1 chút.

neo

tiêu bạn rồi , công thức cám như vậy thì người còn tiêu kg kịp huống gì chim
bạn muốn cho chim hợp công thức cám thì phải trộn cám cũ với cám mới chứ bạn chuyển cái ào qua như vậy thì chim đi nguyên phân đúng rồi
giả pháp bây giờ là xổ ruột cho bộ tiêu hóa nó hoạt động trở lại
cho ăn chuối sứ ( mốc ) vừa chín tới , sau đó ít bữa cho miếng ổi chín nục rồi trả lại ba vì thân yêu sau đó thấy phân khô khô thì trộn cám của bạn làm với ba vì là ok

neo ngày trước làm cám xong chim ăn cũng y chang nhưng có chiến hữu chỉ làm hết luôn

lưu ý đổi công thức cám một chút : giảm tôm , kỷ tử bó khoai lang ra , thêm đậu phộng và mật ong , dầu chuối thì chuẩn

chúc bạn vui

ducviet2510

tiêu bạn rồi , công thức cám như vậy thì người còn tiêu kg kịp huống gì chim
bạn muốn cho chim hợp công thức cám thì phải trộn cám cũ với cám mới chứ bạn chuyển cái ào qua như vậy thì chim đi nguyên phân đúng rồi
giả pháp bây giờ là xổ ruột cho bộ tiêu hóa nó hoạt động trở lại
cho ăn chuối sứ ( mốc ) vừa chín tới , sau đó ít bữa cho miếng ổi chín nục rồi trả lại ba vì thân yêu sau đó thấy phân khô khô thì trộn cám của bạn làm với ba vì là ok

neo ngày trước làm cám xong chim ăn cũng y chang nhưng có chiến hữu chỉ làm hết luôn

lưu ý đổi công thức cám một chút : giảm tôm , kỷ tử bó khoai lang ra , thêm đậu phộng và mật ong , dầu chuối thì chuẩn

chúc bạn vui
cảm ơn bác neo.may quá có các bác vào giúp.

ThanhTung

Kỳ tử là loại phá chim làm chim nhanh xuống.chỉ nên bỏ kỳ tử ở thời kỳ chim vào lửa và bỏ 1 lượng vừa phải