Cứu em với....các bác ơi??????

phamkien25

Hiện tại em có chú chóp má trắng đầu mùa đã trổ má đỏ & sổ giọng đều rồi. Em này mặt rất dữ chóp đinh dạn người thò tay vào chọc là em nó đớp luôn nhưng có cái tật hay nhảy bám lồng làm cái đuôi tòe hết ah bực ghê. Ko biết các bác có cách chữa ko chỉ em với.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Theo mình bạn chuyển qua lồng vuông bố trí 1 cầu chính 2 cầu xong là ổn nhé.
Hiện tại em có chú chóp má trắng đầu mùa đã trổ má đỏ & sổ giọng đều rồi. Em này mặt rất dữ chóp đinh dạn người thò tay vào chọc là em nó đớp luôn nhưng có cái tật hay nhảy bám lồng làm cái đuôi tòe hết ah bực ghê. Ko biết các bác có cách chữa ko chỉ em với.

boy_nhietdoi

Bạn thử đổi qua lồng vuông thử xem sao, còn không thì phải cứ 2 ngày tắm 1 lần hoặc để luôn cống tắm lớn vào lồng luôn, hic...Mình có 1 em nv , nhưng khi bán đi cho người khác chơi, nuôi bỏ máng tắm lớn(loại màu xanh lá cây) trong lồng nuôi trong vòng 4 tháng thế là chẳng thấy phá đuôi nữa.mà lại móc ra chơi ầm ầm...nhiều lúc cũng chẳng hiểu nó ra làm sao ...ha ha ha

hieu_mobile84

Cũng có 1 em nhảy cứ bám vào lan lồng ko.Đổi qua lồng vuông đi 3 cầu 1 cầu chính 2 cầu phụ song song.kết quả em nó hết bám lồng nhưng bị ngoái do sàng 2 cầu song song ;)

giangnam

lồng vuông thì chim bám nan dỡ tòe đuôi hơn lồng tròn bạn, còn cách bố trí cầu thí tùy theo nết chơi của chú chim mà cho cầu song song hay 4 góc 4 cầu thôi