Các bác bình giúp em với.Má trắng mới xong lông

cuonghn

Tình hình em mới nuôi được một em mà không hiểu sao em nó ít hót giọng dài.chủ yếu là wick .lúc nào cung wick kêu liên tục va hót lý nhí.có hót giọng to dài.chim trống nhé.em kè chim khac vào thi chỉ ưỡn người rung cánh. Nhìn rất đẹp nhưng không biết sao nó kêu wickcó khi phình họng kêu một lúc như chim mái gọi trống.

A Sìn

Tình hình em mới nuôi được một em mà không hiểu sao em nó ít hót giọng dài.chủ yếu là wick .lúc nào cung wick kêu liên tục va hót lý nhí.có hót giọng to dài.chim trống nhé.em kè chim khac vào thi chỉ ưỡn người rung cánh. Nhìn rất đẹp nhưng không biết sao nó kêu wickcó khi phình họng kêu một lúc như chim mái gọi trống.

Bình thường mà bác, nó có bọng 4-5 là cũng đủ chơi rồi, nhưng nếu nó wit wìu thì nghe hơi buồn, chủ yếu lên dàn bung cánh sàn cầu :D chứ chơi bọng thường má trắng ko bằng các con bổi già.

cuonghn

Nó chỉ kêu wick thoi.không có wiu. Em mang ra phơi nắng thì em nó kêu wick....... wick .........wick.......kêu mạnh giữ

Chaomao_dien

CHim yếu lửa đó bạn.căng lửa là hết.hoặc sẽ ít hơn.con nhà thay lông cũng bị.h vào lửa lại nên siêng sổ hơn.it wick lại.má trắng thì hay bị lắm.nó là giọng giống như gọi chim về vậy đó.

Coba

Mình cũng mới bẫy đc em má trắng, thấy đẹp nên giữ lại nuôi, bỏ lồng rông cho học đc cái gì thì học. Đào tạo má trắng mình thấy hơi khó do đã thất bại mấy em, có lẽ mình chưa đủ trình. Chúc bạn thành công với em nó.