Ca Khúc Nào Vang Lên Khi Hội Thi Chim 27/4 Kết Thúc!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Chào các AE diễn đàn! Hội thi chào mào TpHCM mở rộng mừng ngày giải phóng miền Nam 30/4/1975-30/4/2014, hứa hẹn là cuộc thi hoành tráng nhất trong các cuộc thi chào mào. Không chỉ bởi giá trị giải thưởng mà còn bởi quy mô cuộc thi, AE khắp mọi miền từ Bắc-Trung_Nam đều hội tụ về cuộc thi một cách háo hức. Hòa chung không khí hào hùng, niềm vui giải phóng đó là tiếng hót của 600 chú chim chào mào tại KDL rộng 2,5ha_ Bến Xưa, một cái tên đầy ý nghĩa gợi nhớ không khí như vỡ òa của 39 năm trước.Hội thi chắc chắc sẽ tạo ra một sân chơi lành mạnh, bổ ích cho AE yêu chào mào.

Nếu chú chim chủ nhà TpHCM lên ngôi, Mùa xuân sẽ về,

Hay chú chim đến từ miền đông Nam bộ :Đồng Nai, BÀ Rịa Vũng TÀu, Bình Dương, Bình Phước, chú chim vùng đất đỏ, cao su bạt ngàn thể hiện bản lĩnh gai góc. Lời hát sẽ vang lên.

Đà Lạt, thành phố trong sương, Ứng cử viên vô địch

Cao nguyên chào mào làm tổ trong vườn cà phê. Uống rượu cần, đánh đàn Chapi, nghe chào mào hót, thật sung sướng nếu có chú chim lên ngôi vô địch
( có chú giải nhất 9/3 Buôn Mê hay lém)
Thật thiếu xót nếu bỏ qua hai tỉnh miền trung, Qui Nhơn và Nha Trang, nơi xuất hiện nhiều chú chim tài, nơi mà những thanh niên sinh ra để đi biển và chơi chim.

Lời cuối.
Xin chúc AE HHCMMN và AE chào mào trên cả nước thật nhiều sức khỏe, Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp. Tất cả nghệ nhân trọn niềm vui. chào mào bổi. Thân

Quá hay cho cuộc thi hoành tráng như thế này. Chưa biết chú chim nào sẽ đạt được giải cao trong những ngày tới.
THích nghe bài Thuyền & Biển. hi.

nin_chaomaohue

"Đất nước trọn niềm vui" các anh nhé. Vì là lễ kỉ niệm giải phóng miền nam thống nhất đất nước mà. vả lại mang lại cho hội thi với khẩu hiệu "Anh em Bắc Trung Nam đoàn kết một nhà".

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Nếu lỡ như bài này sẽ cất lên thì sao nhỉ : ôi vinh dự biết bao kakakaka....

ps/ mong những chú chim đến từ Nha Trang sẽ thể hiện nét chơi mạnh mẽ như sóng vỗ bờ hehe....

Mink

Nói đến khu vực miền trung, sao bác ôm cua lên Tây Nguyên gấp thế. Ae ở Đà Nẵng, Huế, Quang Ngãi và miền Bắc cũng không kém đâu nhé. Nếu bỏ qua các tỉnh thành này, thì quả là thiêu xót lớn.

thangdgnai

Ở HCM thì chọn bài đầu thôi các Mod... địa điểm tổ chức này gần QL1A, gần sông và đường, có dịp vào đó rồi nói chung đẹp và thoáng, có mấy e mái ngoại hình cũng được, thi chim ở đây thì chim căng lắm hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Nói đến khu vực miền trung, sao bác ôm cua lên Tây Nguyên gấp thế. Ae ở Đà Nẵng, Huế, Quang Ngãi và miền Bắc cũng không kém đâu nhé. Nếu bỏ qua các tỉnh thành này, thì quả là thiêu xót lớn.

Huế, Đà Nẵng, các tỉnh phía Bắc chỉ có người đại diện vào chơi, giao lưu, rất ít chim nên mình chưa nói đến, chứ ngoài đó nhiều bài hay lắm. Mà lỡ chim ngoài đó mang vào lên ngôi,....Hát đỡ đời mình là một khúc quân hành...Hi.

Mink

Kết thúc cuộc thi, khu vực nào lên ngôi ae cũng vui vẻ. Làm bản Nối vòng tay lớn cho đoàn kết, thân càng thêm thân nhỉ.

chaomaoninhhoa

Khakha, anh Chiêu làm anh em hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác, hôm nay là đạo diễn âm nhạc nữa.
Chúc cho tất cả những chú chim về tham dự hội thi lần này sẽ có sức khoẻ tốt nhất, trạng thái tinh thần tốt nhất, thể hiện được hết cái chất của mình.
Thân

cmquynhon

Huế, Đà Nẵng, các tỉnh phía Bắc chỉ có người đại diện vào chơi, giao lưu, rất ít chim nên mình chưa nói đến, chứ ngoài đó nhiều bài hay lắm. Mà lỡ chim ngoài đó mang vào lên ngôi,....Hát đỡ đời mình là một khúc quân hành...Hi.
Đợt thi lần này có lẽ là mong đợi của ae từ khắp nơi trong nước, nhưng rất là tiết vì có nhiều chim hay ở các địa phương xa, hoặc vì lý do nào đó k tham gia dc, kể cả quý ae miền Trung,...mong rằng cuộc thi này dc tổ chức diểm giữa dat nước thì tuyệt, mơ ước vẫn là ước mơ,...thôi ae k mang chim đi tham gia dc, thì hãy vì phong trào cố gắng bay vào góp vui đại hội lần này. Chúc cuộc thi thành công, chúc ae gần xa vui vẻ, chúc BTC và trọng tài thật công minh, trách nhiệm cao để chon các chủ nhân Nhất, Nhì, ba thật xứng đáng. Thân chào!

cmtegiac

Đợt thi lần này có lẽ là mong đợi của ae từ khắp nơi trong nước, nhưng rất là tiết vì có nhiều chim hay ở các địa phương xa, hoặc vì lý do nào đó k tham gia dc, kể cả quý ae miền Trung,...mong rằng cuộc thi này dc tổ chức diểm giữa dat nước thì tuyệt, mơ ước vẫn là ước mơ,...thôi ae k mang chim đi tham gia dc, thì hãy vì phong trào cố gắng bay vào góp vui đại hội lần này. Chúc cuộc thi thành công, chúc ae gần xa vui vẻ, chúc BTC và trọng tài thật công minh, trách nhiệm cao để chon các chủ nhân Nhất, Nhì, ba thật xứng đáng. Thân chào!
đợt này vào SG thi và giao lưu luôn đi anh Tùng ơi

hovaten

Moderator

PHỐ BIỂN

Năm 1989 , Nhạc sỹ Thanh Tùng sáng tác bài hát tuyệt hay này giành tặng cho 1 nữ ca sĩ Nha Trang mà ông đang "say nắng".

Ngoài bài hát này ông còn viết riêng cho nữ ca sĩ kia nhiều ca khúc : Chuyện Tình của Biển, Lời Tỏ Tình Của Mùa Xuân ....

Với bài hát Phố Biển, cô ca sĩ N.T (tên viết tắt ca sĩ này thật giống tên thành phố Nha Trang nhỉ ?) năm đó đoạt luôn giải thưởng:

- Giải Nhất Đơn Ca Nhạc Nhẹ Chuyên Nghiệp Toàn Quốc trong màu áo đoàn HẢI ĐĂNG. ( 01 năm sau đó Hồng Nhung đoạt giải này)
- Huy Chương Vàng giọng ca ASEAN 1990.

Đó cũng là ca sĩ NHA TRANG thành công nhất đến nay.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Nếu lỡ như bài này sẽ cất lên thì sao nhỉ : ôi vinh dự biết bao kakakaka....

ps/ mong những chú chim đến từ Nha Trang sẽ thể hiện nét chơi mạnh mẽ như sóng vỗ bờ hehe....
hi hi
chúc ae NHa Trang chiến thắng trở về thấy 2 cụ Chào mào bổi và cmnhatrang thế này đủ biết là căng lửa cỡ nào rồi.

Mình có ý kiến xíu nha. Khi chuẩn bị khai mạc thì BTC mở cho ae và khán giả nghe tất cả các bài hát mà bác Bổi đã đưa lên. Khi chim khu vực nào lên bục vinh quang thì BTC cho nghe lại bài hát đó lần nữa cùng với bài nối vòng tay lớn luôn. Mà ae nào có chim đoạt giải 1 thì phải cầm miro hát chính bài hát nối vòng tay lớn nha. Các bác thấy sao. Thân

khoant

Hay và đầy ý nghĩa.Có lẽ đợt này biển sẽ nổi sóng thần.Anh em Nha Trang cố lên nào.Nắm ngoái phố biển bị mất đi cúp vàng và bây giờ phải cố gắng lấy lại cúp mới được.

locyemthai

Nói đến khu vực miền trung, sao bác ôm cua lên Tây Nguyên gấp thế. Ae ở Đà Nẵng, Huế, Quang Ngãi và miền Bắc cũng không kém đâu nhé. Nếu bỏ qua các tỉnh thành này, thì quả là thiêu xót lớn.[/ QUOTE] AE thông cảm giùm bác chủ đi mà! Đang ca bài (Đất nước trọn niềm vui), nhưng đến đoạn đó bác chủ lại quên lời bài hát! Hi!!! Bắc Trung Nam chung một niềm đam mê mà! Đây là cơ hội tốt để AE ta đòan tụ và được ngắm nhìn những đứa con cưng biễu diễn hết tài năng!
Hẹn gặp lại AE tại Bến Xưa tphcm