Cao thủ sinh sản giúp với

eric410

tình hình là cặp chào mào nhà e thả avi được 3 tuần rồi , có hiên tượng trông rỉa lông cho mái .như vậy là có khả năng thành công phải không ah

phamkien25

tình hình là cặp chào mào nhà e thả avi được 3 tuần rồi , có hiên tượng trông rỉa lông cho mái .như vậy là có khả năng thành công phải không ah
Cái này cũng chưa hẳn khi nào bạn thấy nó tha rác làm tổ thì có hy vọng. Bọn này thích cọng chổi quét nhà làm tổ lắm bạn ra của hàng vật liệu XD mua 1 bó chỏi quét vôi á về thả vào trong lồng để nó tự làm. Chim nhà mình cũng vậy mình lót ổ sẳn nó lôi ra hết & tự làm ah đẻ dc 2 trứng chắc do mình tò mò hay xem nên con mái chém luôn 2 quả trứng hihi buồn ghê

nhoxpzo

Cái này cũng chưa hẳn khi nào bạn thấy nó tha rác làm tổ thì có hy vọng. Bọn này thích cọng chổi quét nhà làm tổ lắm bạn ra của hàng vật liệu XD mua 1 bó chỏi quét vôi á về thả vào trong lồng để nó tự làm. Chim nhà mình cũng vậy mình lót ổ sẳn nó lôi ra hết & tự làm ah đẻ dc 2 trứng chắc do mình tò mò hay xem nên con mái chém luôn 2 quả trứng hihi buồn ghê
Hèn gì em điên người với tụi này! bỏ vào sẵn cho nó nó đem quăng hết còn mỗi cái gáo dừa ko thì nó đẻ! Đẻ dc 2 trứng toàn bể vì ko có rơm! Chiều nay bỏ rơm vào tiếp thì thấy con mái nhảy vào lấy chân bươi bươi ổ thành hình tròn rồi hi vọng đẻ lại! 2 con chim con em nuôi lên!

chim nuôi ghép đẻ mà nuôi từ chim non lên tỉ lệ ghép đẻ ấp nở thành công rất thấp. xin chia buồn cùng bạn, chim bố mẹ hay thột, hay hoảng bỏ trứng ko chịu ấp. bạn không nên lấy gáo dừa làm tổ, lấy cái rổ hoặc cái giỏ xe bỏ cỏ khô với rơm rác vào rồi lấy dây buộc giữ lại cho chắc chắn. trống nuôi non lên e ko biết chứ mái nuôi non lên ghép đẻ vụng về lắm