Chàng Đam San của núi rừng Tây nguyên !

vietthangek

Chú bổi già 2,5 mùa lồng. Mí đỏ, bông gáy giữ nguyên giọng rừng vừa vào lửa.

xellosak

cầu nhiều vãi

kennjdiep

Có ngoái lộn gì ko mà sao lắm cầu thế nhiều wá nhìn rối mắt thía thớt

vietthangek

Bổi nhát bạn à. vẫn đang bị quản thúc đó. Chú này già quá, mình lại ít có thời gian ở cạnh nên chọn cách này. Không tật lỗi gì hết.

dpmq

Chim bọng tốt đấy bạn vì già rừng,cầm được 1 con chim của vùng đất mình đang sinh sống theo mình vậy là thỏa 1 phần đam mê rồi.

ta.phuoc

Con này không có cái nét gì nổi bật đặc trưng của núi rừng Tây Nguyên cả.
Đặt cái tên vậy hạ thấp giá trị của Đam San Tây Nguyên quá.
Theo nhận xét của mình, con này giọng quá cơ bản, tướng xấu, nuôi 2,5 mùa mà như vậy thì chế độ chăm cũng không tốt lắm. Nói chung là nhìn con chim 2,5 mùa thế này quá chán, nếu là bổi mới bẫy về 10 ngày thế này thì bác đặt là Đam San Tây Nguyên sẽ xứng đáng hơn.
ta.phuoc

tinbmt1975

Theo mình em này không có gì đặc trưng của chim dak lak, chim dak lak giọng nhanh và nước chơi cánh và sàn cầu, em này nặng nề quá.

minhche17

hơi mập bác ơi........
tập lực tập chế độ ăn lại
2,5 mùa rồi nên cần nuôi thêm nữa để chim như ý hơn

xellosak

Con này không có cái nét gì nổi bật đặc trưng của núi rừng Tây Nguyên cả.
Đặt cái tên vậy hạ thấp giá trị của Đam San Tây Nguyên quá.
Theo nhận xét của mình, con này giọng quá cơ bản, tướng xấu, nuôi 2,5 mùa mà như vậy thì chế độ chăm cũng không tốt lắm. Nói chung là nhìn con chim 2,5 mùa thế này quá chán, nếu là bổi mới bẫy về 10 ngày thế này thì bác đặt là Đam San Tây Nguyên sẽ xứng đáng hơn.
ta.phuoc
chuẩn quá bác ơi 2.5 mùa như thế này là quá tệ

vietthangek

Video tren mình quay lúc sáng sớm vừa mở áo lồng. Hsau mình sẽ đưa clip em nó chơi trường. Chim ở khu vực mình đang sống đó bạn.

vietthangek

Mình sẽ cố gắng chăm sóc thêm để chú chim vào lửa. Cảm ơn các bạn nhiều về những góp ý. Chúc dzui dze !

chaomao cui

Em này chỉ cần cho đi tập tạ vài lần, là cơ căng lên ngay. Chúc bạn mau mau thành công.

vietthangek

Cảm ơn các bạn đã chân thành góp ý. Mình sẽ cố gắng chăm sóc em nó thêm nhiều.

vietthangek

Mình đã tập lực cho em nó, nhưng thực sự lửa chưa có nhiều.

Sửa lần cuối:

chimcuccu!!

bạn có cái lồng thiết kế cầu đậu hay quá nhỉ . tập lực thêm và ủ lửa lên nữa là ok chúc mừng bạn.