Chào mào ăn cám kích

xuanhuy008

chim căng lắm. không biết em nó chơi cội sao.
Cám HBK công hiệu dữa vậy hả bạn? Trước khi xài em nó có được ntn ko vậy?

waves100

Cám số 2 phải không chủ thớt :D , bạn dùng một thời gian nữa, chim bạn nó sẽ rút hình nhỏ hơn so với ban đầu, giống như gà được vào nghệ, phong độ chơi cũng ổn định, mình vẫn đang dùng bình thường ^^,

Mink

Trước đây đã dùng cám này, lúc đầu chim căng lửa ( nếu không muốn nói là quá nhanh ). Sau 1 thời gian, chim có biểu hiện xệ cánh, xù lông và dfdi phân lỏng một cách thất thường. Bạn theo dõi xem sao và cho ý kiến phản hồi nhé. Thanks ban !!!

chao mao wan2

Trước đây đã dùng cám này, lúc đầu chim căng lửa ( nếu không muốn nói là quá nhanh ). Sau 1 thời gian, chim có biểu hiện xệ cánh, xù lông và dfdi phân lỏng một cách thất thường. Bạn theo dõi xem sao và cho ý kiến phản hồi nhé. Thanks ban !!!
di phan long 1 thoi gian co het k a?? e đang tính đổi qua HBK mà chưa biết ntn

Mink

di phan long 1 thoi gian co het k a?? e đang tính đổi qua HBK mà chưa biết ntn
Mình cũng không xác định được, vì thấy chim đi phân như vậy và tụt lửa, xệ cánh quá nên ngưng.

Mình thì trộn số 1 và số 2 cho ăn. Thấy chim ổn định, tốt.
Cũng có ý kiến như bạn, nhưng mình không xác định chính xác nên không thể đưa ra lời bình.

chipvang

Trước khi ăn chim không sung vậy đâu,mình cho ăn cám số 2 thấy con này sung cực kỳ,để 1 thời gian nữa xem sao.Chim căng mà nhảy loạn xạ,trùm áo lồng cũng ché âm cả lên.

xuanhuy008

Trước khi ăn chim không sung vậy đâu,mình cho ăn cám số 2 thấy con này sung cực kỳ,để 1 thời gian nữa xem sao.Chim căng mà nhảy loạn xạ,trùm áo lồng cũng ché âm cả lên.
chim vào lửa nhanh và căng dữ quá. cảm thấy không ổn lắm. chủ thớt cập nhật tình hình em nó thường xuyên cho ae theo dõi với nhé. thân!

lamgiadat

đang theo dỏi tình hình,về cám HBK,
có bác nào cho ăn cám anh thông ko?cho em xin chút kinh nghiệm về loại cám này?

longxp

Theo mình thì cái gì kích quá theo lẽ thường đều không tốt. Tuy nhiên có thể cám HBK phù hợp với thể trạng của em này? Bác chủ thớt theo dõi và chia sẽ kinh nghiệm cho anh em. Cảm ơn.

Viettu86

Nhà mình trước cũng cho ăn hbk số 2, lúc đầu chim cũng căng. Dùng 1 thời gian thấy lông khô quá nên ngưng

nh0x_suty

Bác cường bên hiệp bình chánh gần nhà đây mà!cám HBK giống như có 1 số ae nói là chim ngoài bắc xài thì hay hơn e củng nghỉ vậy vì cám số 2 khá là nóng,còn ae miền nam muốn xài hẳn cám số 2 thì nên chờ mùa mưa mà xài vì trời lạnh sẻ làm giảm độ nóng của chim.Còn thời tiết như gần đây khá nóng thì ae xài 1+2 + mồi tươi + tắm nắng là ok lắm rồi,chứ thời tiết nóng như ở thành phố gần đây mấy bác mà xài hẳn loại 2 + nắng thì ko ổn chút nào đâu!thời tiết này dàn chim nhà e xài hẳn loại 2 + nắng+mồi tươi thì chim khá nóng lông rụng chả hiểu vì sao cứ rớt 1 2 cộng rồi lại thôi(mặc dù tuần nào củng đi cội để xả bớt lửa) =.= và có hiện tượng xoăn lông trong khi trái cây,mồi tươi 2 ngày tắm 1 lần.Còn thay lông thì xài hẳn loại 1 thay lông khá đẹp tách đỏ vài lời góp ý có gì ko đúng mong ae bỏ qua cho vì củng mới theo cám hiển 1 thời gian gần đây thôi.Thân!

Trung Arc

Bác cường bên hiệp bình chánh gần nhà đây mà!cám HBK giống như có 1 số ae nói là chim ngoài bắc xài thì hay hơn e củng nghỉ vậy vì cám số 2 khá là nóng,còn ae miền nam muốn xài hẳn cám số 2 thì nên chờ mùa mưa mà xài vì trời lạnh sẻ làm giảm độ nóng của chim.Còn thời tiết như gần đây khá nóng thì ae xài 1+2 + mồi tươi + tắm nắng là ok lắm rồi,chứ thời tiết nóng như ở thành phố gần đây mấy bác mà xài hẳn loại 2 + nắng thì ko ổn chút nào đâu!thời tiết này dàn chim nhà e xài hẳn loại 2 + nắng+mồi tươi thì chim khá nóng lông rụng chả hiểu vì sao cứ rớt 1 2 cộng rồi lại thôi(mặc dù tuần nào củng đi cội để xả bớt lửa) =.= và có hiện tượng xoăn lông trong khi trái cây,mồi tươi 2 ngày tắm 1 lần.Còn thay lông thì xài hẳn loại 1 thay lông khá đẹp tách đỏ vài lời góp ý có gì ko đúng mong ae bỏ qua cho vì củng mới theo cám hiển 1 thời gian gần đây thôi.Thân!
Đồng quan điểm.

jackychang

Thay lông dùng Hiển 1
Xong lông dùng 1 + 2, tỷ lệ 50-50, nhớ phải tắm nước 2 ngày /lần và hoa quả đều đặn ko là xoăn và khô lông đấy.