chào mào ăn rít

bimbim_bibi10

cho em hỏi chào mào ăn rít có sao ko ah,lửa ngươi ta kêu ăn rít rất xung ,cũng có mấy người bắt rít con cắt nhỏ ra cho chào mào ăn thấy cũng xung lắm nhưng sợ chết quá nên chưa dám thử mới chỉ nge nói ko à,chưa chứng kiến tận mắt,

doankhucthu

Member
Ý bạn hỏi là cho ăn con Rết hả? Bữa nay sợ tìm con Rết không ra ấy chứ :eek:

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chòe lửa nhà mình ăn rít hoài không thấy ảnh hưởng gì, có lẽ chào mào cũng vậy! Thực tế thì nọc độc của rắn và rít chỉ ảnh hưởng nếu rít hoặc rắn cắn vào cơ thể dẫn đến truyền nọc độc theo máu chạy về tim gây các cơn co thắt mà nguy hiểm. một số nọc độc phá vỡ hồng cầu máu trong quá trình luân chuyển của máu. Sau khi rắn rít chết nọc độc cũng khô lại không gây nguy hiểm nữa. Ngoài ra qua đường tiêu hóa thì các độc tố này cũng bị chuyển hóa thành chất khác.

Thân ái!

hovaten

Moderator
rít, hay rết là 1 thứ
đều rất nóng
nếu con chim bạn thường, khi ăn vào sẽ đi phân ra máu.
Vì quá nóng.

Trong giới chơi chim đá, chỉ có con Than và chim lớn hơn như Mi, Lửa, Khướu mới đủ "trình" nuốt nó

Nhưng cũng chỉ những em nào đang vào lửa cực sung ; chuẩn bị lâm trận ................ ..... mới cho ăn.
Những em chịu ăn rít, và ăn được thì thường là " Dị Điểu" tức những con chim tài, khác thường.

Chứ chào mào, e rằng ...

Ra Máu trong phân.

Votuongvybmt

Mùa tưới cà phê ở Daklak thì rết và dán đất rất nhiieu , nên mọi người vẫn cho ăn và chim lên lửa rất tốt giá 4k một con . Cm thì ta lựa em nhỏ choăn cũng vào lửa nhanh lắm .

hieu1502

Chim nhà e ăn rất hoài không sao cả. Chỉ cần cắt đầu cắt đít là nó ăn vô tư

doremon

Mới nuôi chim nên cũng mới nghe lần đầu. Ko biết có ai thử chưa. Nếu ai có thử rồi xin cho tí kinh nghiệm. Thấy hovaten nói nghe sợ quá ko dám thử.

Pleikupho

lúc trước mình nuôi gà chọi thì trước khi lâm trận 1 tuần thì mình cho con rết 3 con, 2 ngày ăn 1 con thì thấy mấy e nó rất sung còn chào mào thì mình chưa thử bao h

thai sanh

vậy các anh em cho mình hỏi nếu lâu lâu cho chào mào ăn sâu gạo có được không vậy