Chào mào ăn thế này có phải ít không

phuong220460

Mình mới đem chim về được 2 tuần nhưng chỉ mới thay cám có 2 lần cám HBK1. Cóng cho ăn nhỏ chứ không lớn lắm

Mình cho ăn cám bằng cóng nhỏ nhất trong 3 cóng.
Anh em cho hỏi như thế có phải chim ăn ít không, chuối thì ăn 2 ngày mới hết 1/2 trái
Vì sao chim lại ăn ít như vậy, nhờ anh em giúp đỡ :(

crystalcandy

Bình thường mà. Chuối thì 1 ngày cho ăn 1/3 trái chuối sứ thôi. Mỗi ngày mỗi thay Cám cho 1 ít thôi, bằng nữa muỗng cả phê dành cho 1 ngày nhé!

linhu

2 ngày hết nửa quá chuối no nê rồi cần gì ăn cám :) 1 quả chuối cắt 1/5 ăn cách ngày để chim còn ăn cám.

CM365

Mỗi ngày chim ăn cám chỉ chừng 1/2 muỗng cafe hoặc ít hơn thôi, không nên cho đầy cóng, cám bị hút ẩm, mốc chim ăn dễ bệnh. Chim của bạn ăn thế là bình thường, nên thay đồ ăn hàng ngày.

MrKhoaMars

Bác Linhu nói chuẩn rồi. Nhưng đọc thấy chim bạn mới về 2 tuần. Bác xem phân em nó khô ổn chưa. Nếu nó nát thì do nó chưa quen cám thôi. Khi nào nó hợp cám nó sẽ ăn nhiều dần lên. Theo mình chim lạ về bèo cũng 1 tháng phân mới khô lại. Nếu bác nuôi chim bác chú ý tính tình con chim nữa. Gặp con nó nhảy cầu liên tục khi bọng và hot nó sẽ ăn rất nhiều. Thể lực nó khỏe nhưng có con lại rất ít nhảy khi trùm lồng chữ A thì nó lại ăn rất ít, những con lười vận động nên cho lồng tập lực và ngược lại.

ThanhTung

Ăn Hbk thì thế rồi ,ăn rất ít vì lượng đạm trong cơ thể đã đủ nên bác đừng có bất ngờ về chuyện đó

ca_chep

chuối 2 ngày xen 1 lần được ròi 1/4 quả thôi ăn trong ngày hôm sau còn dư ít nhiều cũng vứt !còn lại cho ăn cám + mồi tươi 3-4 ngày cho ăn 1 lần ..

A Sìn

Cũng tùy nhé, bạn muốn thử nghiệm phải bỏ hết chuối ra, chỉ cho ăn cám xem tình hình thế nào, cái cóng nhỏ đó chắc 1 ngày hơn là hết thôi (cóng lớn hơn cóng khuyên phải ko bạn)

phuong220460

Cũng tùy nhé, bạn muốn thử nghiệm phải bỏ hết chuối ra, chỉ cho ăn cám xem tình hình thế nào, cái cóng nhỏ đó chắc 1 ngày hơn là hết thôi (cóng lớn hơn cóng khuyên phải ko bạn)
Mình mua lồng ở chimcanhvietnam được tặng 1 bộ, cóng cám cao khoảng 3cm và đường kính cũng khoảng 3cm, để thử bỏ chuối ra xem em nó ăn thế nào