chào mào đèo 500kv

truongvuongminh

Nhờ ae thẩm định xem giọng đúng chim đèo ko? Vì mình không rành về giọng chim đèo.Clip quay lúc e nó mới vào SG dc 2 ngày chưa căng lửa lắm.

Sửa lần cuối:

dpmq

Có tí hiểu biết hạn chế nhưng chim có tông Đèo đấy bạn,khó lẫn vào đâu được dù chưa ra hết giọng.

truongvuongminh

Có tí hiểu biết hạn chế nhưng chim có tông Đèo đấy bạn,khó lẫn vào đâu được dù chưa ra hết giọng.
thanks bác,ko biết bác có xem hết clip ko,cuối clip e nó đi bọng dài,đặc biệt e nó có 2 chùm ria ở miêng dưới nữa

ncmask86

mình nghe giống giống tông con đèo nhà mình, trình độ còn non ko dám khẳng định

truongvuongminh

Clip quay lúc e nó mới vè Sg Đc 2 ngày nên tụt lửa nên chưa ra hết giọng,mình nghe giọng chim nhiều vùng rồi,nhưng tông đèo này có gì đó cuốn hút minh,ở đây mình chưa bàn đến nước đấu

nghiemnv

Sờ tay vào xem thử nó có giật không? nếu không thì không phải là 500kv rồi.

duongnhiet

Member
Clip quay lúc e nó mới vè Sg Đc 2 ngày nên tụt lửa nên chưa ra hết giọng,mình nghe giọng chim nhiều vùng rồi,nhưng tông đèo này có gì đó cuốn hút minh,ở đây mình chưa bàn đến nước đấu
Nge đằm và như tiếng ở xa. Các âm đều bằng nhau, không thấy gắt...
hi, thớt diễn tả thêm:(

lamgiadat

Đúng giọng vùng rồi đó bác,nhưng con nay còn non mùa ,chưa ra hết giọng,hihi vì mình dũng giử 1 em. đi giọng đôi đã lắm,hình như bác co 1 em bato nửa phải ko?nghe giọng hót đấu với em đèo.?

truongvuongminh

Đúng giọng vùng rồi đó bác,nhưng con nay còn non mùa ,chưa ra hết giọng,hihi vì mình dũng giử 1 em. đi giọng đôi đã lắm,hình như bác co 1 em bato nửa phải ko?nghe giọng hót đấu với em đèo.?
cám ơn bac nhận xét,clip mình quay lúc em nó từ Đà Nẵng vao Sài gòn dc 2 ngày,tụt lửa,để hôm nào căng lửa em đưa clip lên,bữa giờ e nó đã ổn định và bọng cũng gắt hơn.Còn em đấu giọng với nó là em gia lai,hi

quangphucmobile90

Thanks bác,sẵn tiện cho mình hỏi chim đèo thường nhỏ con dài đòn phải ko bác? Đây là clip em nó đấu khi vừa cập bến Sài Gòn,trong clip e nó lồng sắt
mình không rành về chim đéo nhưng nhìn em nó bóng bộ đẹp quá, giọng tốt cánh tốt . bác có hàng hiếm rồi.