chào mào đèo hải vân càng ngày càng mất bóng

beolun97

nếu ns như mấy bác 1 ngày ko còn chim thì lấy cái j cho mấy bác chơi

tosudoc

Sau chuyến đi bẫy Đèo với Tosudoc về, mình nghĩ trong tương lai gần sẽ chẳng còn con chim Đèo nào nữa. Do vậy mới quyết định tuyển vài em để dành chơi dù đắt. Nhưng giờ mình công nhận chim đèo đắt xắt ra miếng, giọng rất đã mà theo mình chim Huế ngoài 1 số vùng như Kim Phụng thì khó mà bì được.

Mình đùa với Tosudoc, nếu tôi mà bỏ công sức để đánh được con chim đèo như ông thì với sự hiếm và cực khổ như vậy tôi phải bán bổi giá 10 triệu/con mới xứng cái công sức bỏ ra.

Cố lên Tosudoc, để chim đèo nó tuyệt chủng cho luôn :eek:
em chỉ là bắn tỉa thôi anh ơi. sao mà hết chim được.

beolun97

bắn tỉa thì đc chứ càn quét như lời anh kia kể thì em thấy ko còn nhìu thời gian cho những chú đèo đâu

dauvietha

em chỉ là bắn tỉa thôi anh ơi. sao mà hết chim được.
Mình ở SG, nghe danh bác Trịnh và nghe danh chim đèo đã lâu mà chưa sở hữu con đèo nào. Bác có thể ưu ái 1 con bổi đèo "chất ngất" nhập khẩu SG được không ạ?
Có gì bác inbox nhé
Cảm ơn bác Trịnh!

eskimo

Sau chuyến đi bẫy Đèo với Tosudoc về, mình nghĩ trong tương lai gần sẽ chẳng còn con chim Đèo nào nữa. Do vậy mới quyết định tuyển vài em để dành chơi dù đắt. Nhưng giờ mình công nhận chim đèo đắt xắt ra miếng, giọng rất đã mà theo mình chim Huế ngoài 1 số vùng như Kim Phụng thì khó mà bì được.

Mình đùa với Tosudoc, nếu tôi mà bỏ công sức để đánh được con chim đèo như ông thì với sự hiếm và cực khổ như vậy tôi phải bán bổi giá 10 triệu/con mới xứng cái công sức bỏ ra.

Cố lên Tosudoc, để chim đèo nó tuyệt chủng cho luôn :eek:
Ấy, đừng làm thế Vietgun ơi, như vậy thì sao ae ngoài Bắc chúng tôi có chim đèo chơi đây. Hic vào đó mấy hôm, ngồi glưu với Trịnh mà ko có bác glưu cùng, hẹn năm sau vậy.

eskimo

Mình ở SG, nghe danh bác Trịnh và nghe danh chim đèo đã lâu mà chưa sở hữu con đèo nào. Bác có thể ưu ái 1 con bổi đèo "chất ngất" nhập khẩu SG được không ạ?
Có gì bác inbox nhé
Cảm ơn bác Trịnh!

Hic bổi đèo "chất ngất" như vậy là hơi xa xỉ đó bác. Cái đó bác hỏi đúng Chuyên Gia rồi. keke

dauvietha

Hic bổi đèo "chất ngất" như vậy là hơi xa xỉ đó bác. Cái đó bác hỏi đúng Chuyên Gia rồi. keke
Nói thì nói vậy thôi bác Eskimo. Em xếp vào hàng "đa dại" chứ ko phải đại gia mà dám mua chim " đỉnh của Đèo". Nói vậy để bác ấy biết mình đang thích dòng chim Đèo,biết đâu được ưu ái con chim chất nhưng giá lại tình cảm:):)

vanxuanhoa

Hoo dạo này thấy a T lên truyền hình VTV miết nha , nhiều người hâm mộ wa hehe

ChaoMao_NA

giờ chim miền trong hiếm thật đấy. đến tận HN mà cũng đưa lưới vào nữa thì ngày càng hiếm là chuyện sớm muộn. đẻ đâu cho kịp