Chào mào đấu tập mồi

Tri Minh

Chào các bác trong diễn đàn !
E có 1 e chào mào đấu rât chịu chơi má trắng đầu mùa năm ngoái nuôi lên xách ra dàn chơi kẹp chim bao vây nó chơi ko biết sợ là gì, mà khổ nổi hắn có tật cắn đuoi ko thuốc chữa đành phải sống chung với lũ, e muốn tập nó lên mồi được ko? Vì trước giờ chưa tập cho vào lồng bẫy, vậy phải tập như thế nào mong các bác chia sẽ kinh nghiệm và chỉ giáo giúp e vì bây giờ e cũngmuốn có 1 con mào mồi lắm ạ,chân thành cẳm ơn các bác.

YeuCM

Đâu tiên bạn xem em nó phản ứng thế nào với Long bẩy. Móc gần cho em nó quen. Khi quen rui bạn sang cho em nó qua rùi lây áo lồng Trùm lại khoảng 3 ngày. ... Cái này phải có thời gian. Ép khoảng 1 tháng là đi bẩy dc rồi. Nhiu con 7 ngày La nó quen đi bây dc. Có con thi 1 tháng

minhche17

Đâu tiên bạn xem em nó phản ứng thế nào với Long bẩy. Móc gần cho em nó quen. Khi quen rui bạn sang cho em nó qua rùi lây áo lồng Trùm lại khoảng 3 ngày. ... Cái này phải có thời gian. Ép khoảng 1 tháng là đi bẩy dc rồi. Nhiu con 7 ngày La nó quen đi bây dc. Có con thi 1 tháng

thanks!!!!!!!!!!!!!!!!
chia sẻ hay quá!!!!!!!!!!!!!!

Tri Minh

Cảm ơn bác đã chia sẽ

TVC

Bổ sung thêm ý bác YeuCM: Khi chim thấy lồng bẫy không còn sợ, nhưng vẫn chưa dám qua lồng bẫy, bạn cũng không nên ép chú qua (bắt bỏ vô lại càng không nên). Trước khi sang qua lồng bẫy khoảng 2 tiếng, bạn lấy hết cóng ăn, uống ra để cho chú đói khát. Sau đó để cám, nước và miếng chuối vào lồng bẫy. đưa lồng bẫy vào lồng của chú và thông cửa - nếu chú vẫn không chịu quá, bạn lấy dây kẽm móc luôn cái lồng bẫy vào lồng chú để ra chỗ khuất. Từ từ chú sẽ mon men qua ăn uống thôi.

King Bird

cho vô lồng bẫy rồi mang đi thử luôn xem cách gọi cách dụ của e nó thế nào đã bạn nhé rồi mới tính

TVC

cho vô lồng bẫy rồi mang đi thử luôn xem cách gọi cách dụ của e nó thế nào đã bạn nhé rồi mới tính

Theo mình thì khi chú chim đã sang lồng bẫy, bạn nên để cho chú ở trong lồng bẫy khoảng 1 tuần cho quen lồng bẫy. Đến khi nào thấy chú tự tin sổ bọng, đấu với chim khác... lúc đó bạn hãy cho chú ra rừng, vì khi đó chú mới đủ tự tin để hót đấu với chim rừng và giảm nguy cơ bể mồi nếu gặp chim rừng quá dữ. Chúc bạn có chú mồi hay. Thân!

quangvinh89

Đâu phải con nào cũng có thể làm mồi đâu bạn :D Tốt hơn hết cứ thử xem e nó có tố chất mồi ko đã :D