chào mào đấu với laptop

Mickeycm.batoqn

Xin hỏi anh,hoàn cảnh nhà em khó khăn :( nên ko có laptop nhưng em có ipad có ứng dụng theo dc ko ạ

chuktam_8847

theo em chỉ nên mở thỉnh thoảng thôi. mấy bác mở liên tục chim già của mấy bác sẽ bị stress nặng đó. không tin mọi người thử đi mình thì mình đả thử rồi

thanhmai117

Kiếm cái máy tính màn hình to cũng đc mà thay cho lap và ipad vì nhà k có đoeefu kiện ạ

DucNguyen1306

luongbinh

sau khi đọc bài http://www.chaomao.org/threads/1796-Mối-liên-hệ-giữa-máy-tính-và-chim-Chào-Mào. mình áp dụng thử cho mấy em chim nhà, kết quả thật bất ngờ ae ah!

Vụ này mình đã thử. Vấn đề là lựa chọn clip cho em nó xem thật kỹ.
Thứ nhất:Hình ảnh clip fải rõ và con chim trong clip phải có kích thước tương đương hoặc nhỏ hơn 1 tí nó mới chịu.
Thứ 2 là âm thanh clip phải tốt, chất lượng thấp mà gặp chim non mùa nó học theo thì RIP.
Thứ 3 là cần biết chim của mình ngang trình nào, ham cho xem mấy cái clip giậc gân kinh hoàng của mấy con khủng bố thì chim dễ bể lắm.
Thứ 4 là cái gì lạm dụng quá cũng không tốt.
Chào thân ái quyết thắng :D

phamkien25

dzữ luôn chim này chơi công nghệ thông tin luôn hehe. Ai ko có điều kiện thì chép file mp3 nào chuẩn mở lên em nó cũng đấu lại àh.

vuphat

Bác cho e xin đường link clip với nhé. Công việc bận quá ko có thời gian đi dãi nên áp dụng pp này chống cháy cũng tốt!

hilandwind

Xin hỏi anh,hoàn cảnh nhà em khó khăn :( nên ko có laptop nhưng em có ipad có ứng dụng theo dc ko ạ
hơ hơ, có gì thì dùng đó thôi bạn! thanks!

theo em chỉ nên mở thỉnh thoảng thôi. mấy bác mở liên tục chim già của mấy bác sẽ bị stress nặng đó. không tin mọi người thử đi mình thì mình đả thử rồi

Cái này áp dụng khi trời lạnh hay trời mưa hoặc mình không đi dãi đc thôi bạn nhé. Chứ dùng nhiều ko tốt đâu. Đợt mùa đông vừa rồi mình cũng thử nhưng tốt nhất vẫn là mang đi dãi nhé

Vụ này mình đã thử. Vấn đề là lựa chọn clip cho em nó xem thật kỹ.
Thứ nhất:Hình ảnh clip fải rõ và con chim trong clip phải có kích thước tương đương hoặc nhỏ hơn 1 tí nó mới chịu.
Thứ 2 là âm thanh clip phải tốt, chất lượng thấp mà gặp chim non mùa nó học theo thì RIP.
Thứ 3 là cần biết chim của mình ngang trình nào, ham cho xem mấy cái clip giậc gân kinh hoàng của mấy con khủng bố thì chim dễ bể lắm.
Thứ 4 là cái gì lạm dụng quá cũng không tốt.
Chào thân ái quyết thắng :D

Cám ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm!

Bác cho e xin đường link clip với nhé. Công việc bận quá ko có thời gian đi dãi nên áp dụng pp này chống cháy cũng tốt!
clip đây bạn https://www.youtube.com/watch?v=iAK2txVt2Wc
bạn nên mở âm lượng vừa phải thôi nhé và theo dõi thái độ của chim. ở nhà mình có 3 con thì chỉ có một con chịu đấu với máy còn một con thì đấu với máy khi có thêm một con khác bên cạnh. con chim mồi nhà mình thì ngoảnh mặt lam ngơ (chắc tại mới xong lông, để thời gian sau thử lại).
chim non mùa nếu chiu đấu sẽ học được nước chơi của chim trong clip.

hung_chip

mình toàn bật clip giàn cho chim nghe. chúng nó nghe nhiều chim hót sung lắm