Chào mào đang thay lông nửa chừng ngừng rớt lông,help

vantd

Dear all,
Mình có 1 em chào mào đang thay lông được 50% nhưng khoản 1 tuần nay ko thấy rớt lông nửa mặc dù còn rất nhiều lông cũ. nhờ các ae tư vấn giúp để em nó tiếp tục thay lông tiếp để hoàn tất bộ lông.chế độ chăm sóc vẫn bình thường hoa quả, cào cào, tắm rửa hằng ngày sau đó trùm áo lồng.
Thanks.

Asutaka

Treo vào nhà tắm xem sao bạn, mình cũng từng bị thế cứ lâu lâu nó rớt dc 10% rồi lại ngưng khi thấy nó rớt lông nữa thì cho vào nhà tắm thế là rớt như mưa../..:D

N

namkiet

Guest
Dear all,
Mình có 1 em chào mào đang thay lông được 50% nhưng khoản 1 tuần nay ko thấy rớt lông nửa mặc dù còn rất nhiều lông cũ. nhờ các ae tư vấn giúp để em nó tiếp tục thay lông tiếp để hoàn tất bộ lông.chế độ chăm sóc vẫn bình thường hoa quả, cào cào, tắm rửa hằng ngày sau đó trùm áo lồng.
Thanks.
Chào bạn!
bạn thêm cám vào hũ nó đang ăn, nếu bạn có cám ba vì thì cho thêm vào, tắm xong trùm áo lồng lại cho chim nghỉ ngơi, chim bạn sẽ rụng tiếp lông còn lại thôi.bạn thử xem sao nha
Thân

vantd

Chào bạn!
bạn thêm cám vào hũ nó đang ăn, nếu bạn có cám ba vì thì cho thêm vào, tắm xong trùm áo lồng lại cho chim nghỉ ngơi, chim bạn sẽ rụng tiếp lông còn lại thôi.bạn thử xem sao nha
Thân

Hi ban!
Mình đang cho ăn cám cadn, gio đổi cám có sao ko? Nó có rớt lại toàn bộ ko?
Thanks

N

namkiet

Guest
Hi ban!
Mình đang cho ăn cám cadn, gio đổi cám có sao ko? Nó có rớt lại toàn bộ ko?
Thanks
chào bạn!
bạn thêm cám ba vì vào cóng cám nó đang ăn chứ không phải là đổi luôn nhé.
Thân

huylam2910

chim nó tớt từ từ và xem kẽ nhau, ra lông mới thì mới rụng tiếp lông cũ, mới 1 tuần theo mình thì là bình thường mà ban. Trong thiên nhiên nó vẫn phải thay xem kẽ để sinh tồn chứ.

tinbmt1975

Nếu chim của bạn đang ăn cám cadn mà bỏ thêm cám ba vì, chim không ăn cám ba vì đâu, bạn cứ tìm chổ yên tĩnh trùm áo lồng lại cho chim nghỉ ngơi, vài ngày sau chim bạn sẽ rụng lông tiếp.

Hải Băng Giá

Thời tiết thay đổi trời đang lạnh nên chào mào sẽ giữ lại bộ lông để giữ ấm cho cơ thể, vì thế bạn cũng đừng thay đổi gì hết. Thân đừng nên ép chú chim của bạn nó sẽ không tốt đâu. Thân

789chaomao

Dear all,
Thanks.
chào mào có ba dạng thay lông,chim bổi thì thay điểm chim thuộc có lực nuôi tốt và khỏe thì chút gần hết,chim nuôi yếu thì chút một ít da lông song lại chút.cứ thế đến khi song lông thì thôi,con nào thay nhanh hai tháng thay chậm khoảng 4 tới 5 tháng,còn quá là bị bó lông.
bạn theo dõi phân chim nuôi sao phân càng không bị nát càng tốt,qui luật chim thường thì chút lông hai lần đầu chút một nửa và da măng mọc lông gần song lần đầu,chim mới chút lông lần sau có khi là dơi lông điểm.bạn muốn chút lông cứ cho chim ăn càng tốt thì chim càng có lực để chút lông,nhưng nhớ là theo dõi phân chim làm sao ko bị nát nhé chim đang da măng thì bạn không nên kè chim khác ,vì rất rễ bị gẫy măng khi mọc lông không thẳng đc.cứ nuôi bình thường mở áo lồng để chim nhìn thấy mổ ăn đc,tối hãy đóng áo lồng,hạn chế nhảy hót chim khỏe khắc dụng lông thôi,chim thay lông là phải nuôi lông nhiều bạn cứ tro ăn tốt hơn bình thường vào có lực mới chút đc chút đc thì mới da lông.