Chào Mào đi dợt về như bị điên bay vù vù , nhờ ae giúp đỡ

nhocloclaoca

Các bác xem giúp sao nó đi dợt về là như bị ma nhập cứ hay bay vù vù trong lồng , em phải treo căng sợi dây ngang như vậy nó mới chịu đứng yên . Nhân tiện đây bác nào có cái lồng nào hợp với e nó mà không xài hoặc lồng bị lỗi thì nhượng lại em giá mềm với ạ , Thanks các bác , hì hì :) :) :)

HieuYamahaBD

Căng lữa quá cũng nói , k có lửa cũng nói thật là khó hiểu tấm lòng ( con người ) , căng vậy thì trùm lại nuôi y như chế độ cũ , chủ nhật đi thi, chào máo chỉ căng lửa đc 1 tháng hơn , k biết tận dụng còn la làng lên ....

nhocloclaoca

Căng lữa quá cũng nói , k có lửa cũng nói thật là khó hiểu tấm lòng ( con người ) , căng vậy thì trùm lại nuôi y như chế độ cũ , chủ nhật đi thi, chào máo chỉ căng lửa đc 1 tháng hơn , k biết tận dụng còn la làng lên ....
Vậy sau khi qua hết 1 tháng nó có điềm chim lại ko bác

chaomaopr

Vác ra cội kẹp giàn chính cho chơi từ 7h-11h. Làm 2 ngày liên tục nó mà còn sức để bay vù vù mới lạ đó bạn. Hi

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Sao bác k làm cái clip e nó bay vù vù xem sao, vì nó bay trong lồng có nhiều kiểu lắm.
Theo e nghĩ thì chắc do chim bác mới xong lông, chim thiếu lực nên bay như thế

HieuYamahaBD

Vậy sau khi qua hết 1 tháng nó có điềm chim lại ko bác . Chắc ăn HBK 2 or Thắng Mẹo ( ha ha ) lợi hại....
nó sẽ thay lông nếu lông cũ ( lông tàn ) ==> thời kỳ đỉnh cao của chào máo nên tận dung ngay và luôn , nó thay lông xem như gần 1 năm sao nó mới căng y vậy đc , chào máo là loài ăn quả k xung mãn như ( chích chòe than , lữa , sâu đầu đỏ ) đc, chào mào chỉ căng lửa nhất là thời kỳ lông tàn ( khô thật khô , gần thay lông) xin hết

chaomao^^py

Moderator
Đi dợt về thì con nào chẳng ức chim , bay vù vù hay chéc chẻ gì thì do nết mỗi con mỗi khác , có con khi ức chim lại đổ ra biết bao nhiêu là tật lỗi , đó là chuyện thường . Chim căng lửa và giữ lửa đc hay không là do tay nuôi và kinh nghiệm và sự thấu hiêu của người chủ , không có chuyên chỉ căng 1 tháng

datminh1982

Sao bác k làm cái clip e nó bay vù vù xem sao, vì nó bay trong lồng có nhiều kiểu lắm.
Theo e nghĩ thì chắc do chim bác mới xong lông, chim thiếu lực nên bay như thế
Bác có cách nào trị loại này không chỉ em với . em có con mới xong lông nghe chim khác hót bay vu vu lộn cầu luôn (bình thương không lộn) . nhưng kẹp chim chỉ liếu lưỡi thôi sợ bị tật quá

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Bác có cách nào trị loại này không chỉ em với . em có con mới xong lông nghe chim khác hót bay vu vu lộn cầu luôn (bình thương không lộn) . nhưng kẹp chim chỉ liếu lưỡi thôi sợ bị tật quá
Vấn đề của bác là do ức chim nên như vậy, kẹp chim liếu lưỡi chứ k đấu là do con chim của bác chưa quen kẹp đấu. Chăm lửa+ tập đấu cho e nó thôi

phạm hoàng

Vấn đề của bác là do ức chim nên như vậy, kẹp chim liếu lưỡi chứ k đấu là do con chim của bác chưa quen kẹp đấu. Chăm lửa+ tập đấu cho e nó thôi
Chim e cũng vậy. Đi giàn về ức nó nhảy lộn cầu. Như vậy cách chữa trị nó như thế nào anh.

datminh1982

Cám ơn bác chào mào quảng nam . mấy bưa nay thấy vậy nãn quá muốn phóng xanh . nghe bác nói vậy thử chăm một thời gian nữa xem sao . chắc mấy em non mùa thường như vậy