Chào mào đuôi xòe

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Clip quay cách đây hơn 1 tháng trước, lúc em nó đang ra lông đuôi.
Vì không có thời gian tắm và phơi nắng, em nó bây giờ chơi xập xệ lắm, ra cội thường rỉa lông và tắm. Mới làm xong cái aviary, hy vọng có 1 ngày em nó lấy lại phong độ ổn định như xưa!

matna

con này chơi hay quá, cánh đuôi cứ gọi là liên hồi, chim hay quá anh!!!

7love

chim múa xòe đẹp quá! như là nghệ sỹ múa vậy. chúc chú sớm lấy lại phong độ.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Tặng em đi về em cưng chìu hết mình đê lấy lại phong độ cho! Hi hi! Siêng cánh và siêng sàn cực!

N

namkiet

Guest
Chim hay và đẹp nhưng do cách nuôi nên mới ra thế này, chăm lại để nó đạt đến độ chiến binh hoàn hảo đi bạn.
Thân Tuấn

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chim hay wa a ơi,,,ngồi xem con này chơi cả ngày cũng hok chán.thank a chia sẻ nhé

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Á đù! Chim chi mô mà chơi kinh rứa Chú em ! Có phải con naỳ hay đem đi thi vưà rồi phải ko Việt? Chơi cánh và xoè đuôi tương tự con Semper cuả anh quá, rất đẹp. Cố gắng chăm để em nó lấy lại phong độ. Rất có tương lai....
Thân chào, tinatino

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chim chơi hay thật! rất phong cách, xin hỏi chủ thớt con này bình thường (Khi ko chơi) đuôi có xếp 1 không? Hay xếp khoảng 3 cọng vậy? Có gì bỏ quá nhé!

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Á đù! Chim chi mô mà chơi kinh rứa Chú em ! Có phải con naỳ hay đem đi thi vưà rồi phải ko Việt? Chơi cánh và xoè đuôi tương tự con Semper cuả anh quá, rất đẹp. Cố gắng chăm để em nó lấy lại phong độ. Rất có tương lai....
Thân chào, tinatino
Dạ đúng rồi anh, chim gì mà đi thi đứng rỉa lông từ vòng đầu đến vòng cuối. Vậy mà mém tý nữa vào vòng chọn, chán quá!
PS: Chim thi ở Vũng Tàu, chứ ở SG thì rớt sớm hơn rồi, mấy bác trọng tài ở SG chém ghê lắm!;)

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Chim chơi hay thật! rất phong cách, xin hỏi chủ thớt con này bình thường (Khi ko chơi) đuôi có xếp 1 không? Hay xếp khoảng 3 cọng vậy? Có gì bỏ quá nhé!
Dạ bình thường đuôi nó xếp 1 cọng, chim này lúc trước của anh Kiệt Quy Nhơn, chắc anh Đoán biết mà!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Việt có con chim quá? COn này chơi nết rất đẹp, nhưng nó chơi vậy bền khg Việt ơi?
COn này chơi nết giống con ngụ đoản của bác Cọp quá, bữa nào bác cọp pót clip con xòe cho AE chiêm ngưỡng luôn cho đủ cặp!
Câu hỏi bác Đoán giống thắc mắc của mình nè!

vukienvp

Giờ bị mất lửa nhưng tố chất và nết chơi của em nó vẫn hay. Đuôi xoè cánh như quạt chả.
Chim hay chuc mừng bác chủ.

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Việt có con chim quá? COn này chơi nết rất đẹp, nhưng nó chơi vậy bền khg Việt ơi?
COn này chơi nết giống con ngụ đoản của bác Cọp quá, bữa nào bác cọp pót clip con xòe cho AE chiêm ngưỡng luôn cho đủ cặp!
Câu hỏi bác Đoán giống thắc mắc của mình nè!
Chim này từng lấy giải khuyến khích ở Quy Nhơn, em mua vào SG được 1 tháng thì lấy giải 4 Lê Gia rồi rớt lông. Từ ngày xong lông thì chơi xập xệ, đi thi Vũng Tàu thì rỉa lông, đem ra Thành Tựu chơi được khoảng hơn 1 tiếng thì rỉa lông, đem ra Cầu Xéo cũng vậy, nản quá!

duongchulam

ôi con chim này chơi hay quá, ít khi thấy con nào chơi như vậy, chúc em nó mau đạt đỉnh để thi thố đoạt giải cao

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chim này từng lấy giải khuyến khích ở Quy Nhơn, em mua vào SG được 1 tháng thì lấy giải 4 Lê Gia rồi rớt lông. Từ ngày xong lông thì chơi xập xệ, đi thi Vũng Tàu thì rỉa lông, đem ra Thành Tựu chơi được khoảng hơn 1 tiếng thì rỉa lông, đem ra Cầu Xéo cũng vậy, nản quá!
Cố gắng chăm thêm, phơi nắng và tắm thường xuyên. Đừng nản, kiên trì tí thì sẽ thấy hạnh phúc khi em nó lấy được phong độ. Còn Ko có điều kiện phơi nắng hằng ngày thì đưa anh chăm cho 1 tháng.
Thân chào, tinatino

DamMeChaoMaoHot

nhin thay giong e CM thi o vung tau zay bac?

Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu!

Thân, Impala!

Sửa bởi Amin: