Chào mào đuôi xòe

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Chim này từng lấy giải khuyến khích ở Quy Nhơn, em mua vào SG được 1 tháng thì lấy giải 4 Lê Gia rồi rớt lông. Từ ngày xong lông thì chơi xập xệ, đi thi Vũng Tàu thì rỉa lông, đem ra Thành Tựu chơi được khoảng hơn 1 tiếng thì rỉa lông, đem ra Cầu Xéo cũng vậy, nản quá!

vậy là no có cốt, Việt đừng nản nhé, cố gắng xem lại nguyên nhân hay cách nuôi, cố gắng hiểu nó 1 chút, hỏi lại chủ cũ cách chăm và chế độ chăm hay chủ cũ hay cho ăn những gì nhé!!! D(ừng nản uổng em chim nhé VIệt!!!
Chúc em chim mau căng trở lại nhé!!!

ducthitran

Bác này ém hàng dả man thật, bây giờ mới chịu bung ra. Chim hay quá. Chúc cho em nó mau lấy lại được phong độ!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chim này từng lấy giải khuyến khích ở Quy Nhơn, em mua vào SG được 1 tháng thì lấy giải 4 Lê Gia rồi rớt lông. Từ ngày xong lông thì chơi xập xệ, đi thi Vũng Tàu thì rỉa lông, đem ra Thành Tựu chơi được khoảng hơn 1 tiếng thì rỉa lông, đem ra Cầu Xéo cũng vậy, nản quá!

Nó lấy giải kk tại trường Bình minh phải ko? Con này hay đó, do đổi chủ chưa quen khí hậu và cách chăm mới thôi. Hy vọng hè năm sau sẽ đỉnh lửa.

Thân ái!

phutdn

Chào Mào Danh Dự
Nói về chú chim này thì cũng lắm vấn đề đó.
Nhưng điều dễ thấy nhất là tốc độ chim chơi cỡ đó thì ae ai cũng hiểu nó cần lực tới cỡ nào rồi, nên khâu nuôi lông cực kỳ quan trọng, chứ lông xong rồi mà khắc phục thì cực lắm và hầu như là thất bại.
Tuy nhiên cái cốt của con chim vẫn còn thì không phải lo Việt ơi.
Cố lên...Chú ý mùa sau kỹ hơn nhé.

Chúc thành công,
phutdn

chaomaoninhthuan

chim hay quá bạn ơi cánh đuôi như máy gắn pin :rolleyes: nhưng mình thích chú trong lồng cao hơn chú ấy bay rất XỳTỹn:D

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Có phải con này bạn bắt qua trung giang (không trực tiếp từ chỗ a.Kiệt)?
Người trung gian đó là em đó Bác !
Tên Việt có hay ko mà sao trên diễn đàn mình có nhiều người tên Việt vậy ta ???
Mấy anh tên Việt đâu rồi vào đây điểm danh xem được bao nhiêu người ? kakak

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Chim múa đẹp quá, múa xoè đuôi đẹp, chúc bác sớm lấy lại phong độ em nó như xưa............

mechim

Chim hay wa Bác. em nó được mấy tuổi rồi Bác hj?
Chúc Chim Bác lấy lại phong độ hj

GIAP HUE

chim chơi được đấy phải nói là hay
bác không có thời gian chăm mà cũng hay nhỉ