chào mào ấp trứng bao nhiêu giờ trong 1 ngày vậy

thanhvalivn110

e có 1 cặp chào mào đẻ được 3 trứng 17h ngày 18/6/2012 và bây giờ đang ấp,cho e hỏi đẻ trứng xong bao nhiêu ngày nữa trứng nở

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Theo tài liệu thì cỡ 12-14 ngày bác bình tĩnh nhé ! Chúc bác sớm có chim con , nhớ bổ sung thêm khoáng , nhất là Ca , để mấy em chim non cứng cáp , mồi tươi là ưa tiên số 1 nhé , cào cào , dế , sâu . Loài nào cũng tốt , một lần nữa chúc bác thành công .

P/S : Cho em xin vài tấm hình , ngồi bình luận cho có khí thế với bác , thớt cay lạt quá bác ơi !

Vài lời bá tám . He he .

Thân , black_fish402 ,

thanhvalivn110

chim của e mới sang này 24/6 đẻ được 1 trứng nữa tổng cộng 4 trứng ,không biết mai có đẻ thêm không, mà cho e hỏi các bác , chim đẻ như vậy có vấn đề gì không, nó đẻ 3 trứng ngày 18/6

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
chim của e mới sang này 24/6 đẻ được 1 trứng nữa tổng cộng 4 trứng ,không biết mai có đẻ thêm không, mà cho e hỏi các bác , chim đẻ như vậy có vấn đề gì không, nó đẻ 3 trứng ngày 18/6

Tối đa 4 trứng ! Trứng cuối cùng rồi , chúc bác có những chú chim non khỏe mạnh , Chừng nào được cho xin tí hình , xem chay lạt nhách à bác ơi :cool: !

Thân , black_fish9402,

thanhvalivn110

bác nói tối đa là 4 trứng ah mới trưa nay lên coi thấy 5 trứng không biết có sao không nữa,bác cao thủ ơi giúp với

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Mèn ơi ! Chim bác sinh 5 rồi , vip quá , người ta có 4 mà chim bác ra 5 , không chừng mốt nó đẻ ra 10 , nuôi mà mệt luôn đấy nhé !

Chúc mừng bác ! Con đàn cháu đống sướng nhất rồi còn gì , nhớ cho mồi tươi nhé bác ,

Thân , black_fish9402 ,

chimchaomaohp

6 trứng cơ ah bác.em nghĩ 3 trứng đầu bị hỏng, khả năng nở rất ít nếu bác cứ để yên 6 trứng cho em nó ấp. nếu bác theo dõi thì nên bỏ 3 trứng đầu đi. chúc bác thành công

vuthiyennhi

Theo mình thì bạn không nên lấy trứng hay đụng vào tổ của cô nàng làm gì, như vậy có thể chim nó sẽ bỏ tổ đấy. Còn việc trứng nào nở, trứng nào không nở thì tùy vào môi trường và điều kiện xung quanh cái avari nữa. Cô nàng đang ấp trứng mà bị quấy rối nhiều quá mình nghĩ khả năng trứng nở cũng sẽ thấp. Chúc bác mau có những chú chim con. Em mái nhà mình cũng đang ấp, hehe

vuongtan

Cm của tui đẻ có một trứng 4 ngày rồi k đẻ nửa.cm nhà bạn thì 6tr.Đúng là kẻ ăn k hết người kiếm k ra.:((

phamnam186

Chào mào siêu chứng. Chúc mừng.đã 2 năm rồi. Cho biết tình hình được không bác

vuongtan

Cho mình hỏi ăn sâu gì tốt zậy ae?mình cho ăn sâu qui dc k.không biết nó có bị nóng k mà đẻ trứng thứ nhất 4 ngày sau mới đẻ trứng thứ 2.tks ae!!!