Chào mào ỉa xong lại ăn luôn !

htc073

chào cả nhà org. Mình mới mua một con chào mào mộc được 2 ngày theo dõi nó thì thấy hiên tượng nó ỉa xong lại ăn luôn. Mình hỏi chủ tiêm chim thì biết được người ta chỉ cho ăn cám con cò, thi thoảng cho ăn ít hoa quả. Hiện tại em nó mau mỏ, hót tốt vẫn ăn cám và hoa quả khỏe. Mình muốn nhờ cả nhà giúp đỡ nó bị như vậy thì cách chữa như thế nào ?
thân htc073 !

Mr.Tèoo

theo em thì anh mua cái lồng vuông có đáy và khi mua về tháo cái khay phân ra . Treo chổ nào thì lót ở dưới diện tích đó 1 cái khăn hoặc thảm lau nhà :) Hi vọng 1 thời gian sau sẽ bỏ cái bệnh " í ẹ " đó :) .

tuanlv115

Chưa hiểu ý của bạn . Nó ỉa xong thì ăn luôn phân của mình hay là ăn luôn cám ????

jackychang

Con này đầu óc có vấn đề, thần kinh có vẻ ko ổn định. Chưa bao zờ có 1 con vật nào lại ăn phân của chính mình, vì thế có thể đây là hiện tượng hiếm hoi chăng ? Biết đâu lại chẳng phải là con có tố chất hay ?

Bạn thử đổi cám và cho nó đầy đủ chất xem nó có hết bệnh ko.

tuanlv115

Cám không có chất . Thử đổi cám chất lượng và tăng cường hoa quả coi sao

love_chaomao_hue

Cám không đủ chất rùi bạn ơi.
Công thức cám của anh Trình đảm bảo chim khỏe và bỏ tật ấy liền. Chúc bạn thành công

mecm

con chim của bạn rất bít tiết kiệm cho chủ nó vậy là rất tốt,chất phân của nó ỉa ra thơm hơn lúc chưa ăn nên nó ăn lại thôi bác ơi

shopthuhavd

con chim của bạn rất bít tiết kiệm cho chủ nó vậy là rất tốt,chất phân của nó ỉa ra thơm hơn lúc chưa ăn nên nó ăn lại thôi bác ơi
Pác nói chuẩn không cần thêm hay bớt, nhưng Pác chém nhẹ thôi, ke ke :cool:

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Con đó có tính tiết kiệm ấy mà bạn,thật đáng mừng nếu nó khỏe mạnh còn ko sẽ sử lý cách ly với món khoái khẩu đó thôi hihi, hàng độc

shopthuhavd

chào cả nhà org. Mình mới mua một con chào mào mộc được 2 ngày theo dõi nó thì thấy hiên tượng nó ỉa xong lại ăn luôn. Mình hỏi chủ tiêm chim thì biết được người ta chỉ cho ăn cám con cò, thi thoảng cho ăn ít hoa quả. Hiện tại em nó mau mỏ, hót tốt vẫn ăn cám và hoa quả khỏe. Mình muốn nhờ cả nhà giúp đỡ nó bị như vậy thì cách chữa như thế nào ?
thân htc073 !

Cách chữa thì dể, nhưng mà theo mình thì chắc chắc chim Pác nuôi từ chim non lên chứ không phải chim Mộc rồi, còn cách chữa thì Pác nên nuôi lồng có nan đít lồng ở trên máng phân khoảng cách phải được 3cm, bảo đảm em nó có thèm phân thơm :D cũng không cách nào ăn được, thời gian em nó sẽ bỏ thói quen đó thôi :D
Chúc Pác thành công !

Mrbin

theo mình thì chú nó ăn thiếu chất. bạn đổi qua cám có nhiều dinh dương hơn cho ăn hoa quả và đồ tươi thương xuyên hơn mong là tình hình sẽ cải thiện

chaomao^^py

Moderator
Chim thiếu chất chứ gì , trái cây và mồi tười đầy đủ vào từ từ sẽ hết , hoặc sử dụng lồng 2 đáy ! nếu em ấy ghiền quá rồi thì chỉ còn nước cho về với thiên nhiên .