Chào mào 10 ngày lồng đã ché...???

hophutin

Member
Hom 9/3 mình bẫy đấu được 1 em chào mào Hòa Bắc (chim đã tách cặp), tình hình là sau 5 ngày em nó mới ăn cám và cũng chịu tắm luôn trông ngày thứ 5. Bữa giờ em nó cũng đã ra giọng lai rai nhưng giọng chưa to lắm, kẹp với mấy em 5-7 tháng thì đều dựng mào dựng người nhấp cánh đòi chơi lại và sổ luôn(giọng khá dài)... Hôm nay mở hết áo lồng cho em nó treo ra cây trước nhà, em nó vừa gù vừa sổ nhảy cầu khá linh hoạt...bất ngờ nghe em nó ché 1 phát...(hình như là có chim trời bay qua...) tiếp tục em nó sàng cầu chém cánh và ché thêm 2 phát nữa...ôi sướng cả người... hihihi. Trường hợp này có hiếm không mọi người? không bik có phải là dấu hiệu của 1 chú chim hay không nhỉ?... :)

7love

chim vẫn còn lửa rừng bạn cho ăn nhiều hoa quả và mồi tươi vào. chúc bạn có chú chim hay!

hvkt_87

Chim vẫn còn lửa rừng mà bạn!Nhưng phải nói là con chim của bạn mau và có tố chất thì mới làm được điều đó!Chúc bạn giữ lửa em ấy thành công!

trungkap

Chắc chắn là chú Hòa Bắc này còn lửa rừng nên mới biểu hiện như vậy. Nhưng cũng cho thấy đây là chú chim tiềm năng có tố chất. Chúc mừng chủ nhân !

móc chim ra

Chúc mừng nhé,có 1 chú chim tiềm năng,cố gắng giữ lửa rừng cho em nó nhanh dạn và nhanh chơi :p

Hachaomao97

mình cũng rất mê chim QNDN và HB nói giêng,chúc mừng B có E hòa bắc tiềm năng

tosudoc

Chắc chắn là chú Hòa Bắc này còn lửa rừng nên mới biểu hiện như vậy. Nhưng cũng cho thấy đây là chú chim tiềm năng có tố chất. Chúc mừng chủ nhân !
haaaaaaaaaaaa nếu đúng như thế không phải la chim tiêm năng + có tố chất mà là xuất sắc.
p/s thân gỡi chủ thớt. Hiện tại theo giỏi bài bạn viết mình lưu ý với bạn 1 số vấn đề sau:
- Hiện tại những chú chim nhà được nuôi tại hòa bắc rất gân sát với tự nhiên và cũng có cả những đàn chim tự nhiên. Nên vấn đề chim lồng ra trời _ Thay lồng trơi kẹp mái sinh sống và bị bắt trở lại lồng , Loại này theo mình nghĩ chim cũng sẽ rất mau chơi hơn so với chim rừng tự nhiên. Đây cũng là vấn đề khá nóng với những ai còn mới trong nghề chơi.
- Bạn lưu ý thôi chứ mình không có ý khác nhé. Hẹn ngày nào đó lên HB được giao lưu với chú chim xuất sắc kia.

tran van trinh

Hom 9/3 mình bẫy đấu được 1 em chào mào Hòa Bắc (chim đã tách cặp), tình hình là sau 5 ngày em nó mới ăn cám và cũng chịu tắm luôn trông ngày thứ 5. Bữa giờ em nó cũng đã ra giọng lai rai nhưng giọng chưa to lắm, kẹp với mấy em 5-7 tháng thì đều dựng mào dựng người nhấp cánh đòi chơi lại và sổ luôn(giọng khá dài)... Hôm nay mở hết áo lồng cho em nó treo ra cây trước nhà, em nó vừa gù vừa sổ nhảy cầu khá linh hoạt...bất ngờ nghe em nó ché 1 phát...(hình như là có chim trời bay qua...) tiếp tục em nó sàng cầu chém cánh và ché thêm 2 phát nữa...ôi sướng cả người... hihihi. Trường hợp này có hiếm không mọi người? không bik có phải là dấu hiệu của 1 chú chim hay không nhỉ?... :)
vì nó còn lửa trời nên nó vậy ,nhưng chú chim đó có triển vọng đó bác ,chưa gì hết mà nó thể hiện bản lĩnh tính lì lợm rồi ,thế là quá tốt ,xin chúc mừng

hophutin

Member
hii, chim ở đây nuôi mà đến độ ché được ít lắm anh ơi, chỉ có chim mồi thôi, mà đa số chim mồi thì thuần rồi it hi trật ra được lắm, con chim mình bẫy được vẫn còn nhát và chưa ra hết giọng chắc là không phải chim trật, mà lông lá cũng còn rin không như chim trật... :)

hophutin

Member
sáng hôm nay, 1 em hơn 2thang lồng cũng đã ché khi kẹp với em hơn 3 tháng lồng, không bik như vậy có phải là 1 chú chim nhanh có lửa không nhi? hii