Chào mào 5 đoản

bichho

Mình mới tuyển 1 em CM hôm qua. Nghe giang hồ đồn đại là 5 đoản. Nhờ ae diễn đàn thẩm tra lại
Thanks mọi người. Chúc sức khỏe. Nếu tải lên chưa có hình nhờ các mod chỉnh sửa lại giúp

bichho

Sao lại bó tay bác? Hình ảnh cũng rõ ràng. Hay là góc máy quay chưa thích hợp?

bientien

em cũng chịu thôi ..... .anh mở áo lồng chụp các góc cạnh cũng được ....T.T mào ko dương sao biết tn

tranhathi

Mình thấy bình thường như Đan Trường mà. theo mình em nó chỉ nhỏ chim chứ ko phải là 5 đoản.....

Hải Băng Giá

để xác định con chim ngũ đoản hay ngũ trường người ta căn cứ vào các yếu tố: mỏ, mình, mào, chân và đuôi bác ah! nếu con nào 5 bộ phận trên ngắn đồng bộ thì là ngũ đoản, ngược lại nếu dài thì là ngũ trường. chim khuyết 1 trong 5 yếu tố trên thì là chim bình thường (ngắn 3 như chim bác thì được coi là dzị tướng.hihi - cái này e mò!), không có gì đặc biệt bác ah. nó chỉ thực sự có giá trị khi cả 5 yếu tố xuất hiện đồng thời trên cùng 1 con chim! thân!
Em sưu tầm cho bác xem nè, hehe chúc em nó là ngũ đoản

phuongcty470

để xác định con chim ngũ đoản hay ngũ trường người ta căn cứ vào các yếu tố: mỏ, mình, mào, chân và đuôi bác ah! nếu con nào 5 bộ phận trên ngắn đồng bộ thì là ngũ đoản, ngược lại nếu dài thì là ngũ trường. chim khuyết 1 trong 5 yếu tố trên thì là chim bình thường (ngắn 3 như chim bác thì được coi là dzị tướng.hihi - cái này e mò!), không có gì đặc biệt bác ah. nó chỉ thực sự có giá trị khi cả 5 yếu tố xuất hiện đồng thời trên cùng 1 con chim! thân!
Em sưu tầm cho bác xem nè, hehe chúc em nó là ngũ đoản

Dựa vào điểm nào để xác định là chân ngắn vậy bạn, thấy chân con nào cũng giống nhau mà. Ko lẽ ngắn rõ ràng có thể nhìn thấy ngay ah?

nghiemnv

Để sác định chân ngắn hay các trường còn lại ngắn thì phải đem so với mấy con chim khác thôi bác ah.

quang tran

Chào các anh em.
Chim ngũ đoản thì mỏ-mào-mình-chân-đuôi đều ngắn nhưng nhìn rất cân đối và đẹp, toát lên vẻ của một con chim quý chứ không tính riêng từng bộ phận và so sánh với những chú chim khác.
Chúc anh em luôn vui!

shopthuhavd

Chim này nhìn 6 đoãn luôn chứ 5 đoãn chi Pác, clip em nó nhảy loạn trong áo trùm không thấy gì rõ được, hjc hjc :D.

tuixike

chim ngoái rồi!tuyển con khác đi bộ ngắn,nhưng chưa phai ngủ đoản