Chào mào A lưới 2 mùa....tập đi đấu trường( Coffe Bác Hậu)...Đã ché...hihi

YeuCM

Em nó lồng ở giữa gần lồng đen. Bác nào xem thì nhận xét em vơi nha. Bữa giơ mới cho em nó đi trường tầm 10 lần thôi.

YeuCM

Mình mới tập nuôi được 3 năm. Nhưng có niềm đam mê từ nhỏ. Em này là em nuôi lâu nhất. Nghe chim ngoài trời mà hót dù đi đâu cũng phải dừng xe lại nghe em nó hót rồi mới đi. Chắc là đã ngấm vào máu. Giờ cuộc sống mà thiếu mấy em chào mào thì thấy trống trống....

chaomao^^py

Moderator
CHim chưa đủ lửa , vả lại nết chụp lồng quá ! Bạn nên bố trí thêm cầu phụ, để xa dàn , dần dà nhích vào

hoichaomao

Clip quay xa qua , khó nhận xét. nhưng xin chúc mừng bạn. có người nuôi mãi mà chẵng có cảm giác đó bạn

Trung - CMHT

Chú chim ra giàn chơi vậy tốt rồi bạn ah. Từ từ nó sẽ tiến bộ hơn ! Xin chúc mừng chủ thớt !

kingbirds_QN

Nết đấu của chim tơ bu chụp và chéc ko uy lắm.Đụng cạ thì chơi chéc còn gặp mấy e già lão làng thì....! Con này chắc chỉ lên giàn chơi tầm 1h thôi, fe fao thì cũng được, thỏa niềm đam mê hi.

Trung_namdan

các bác ơi cho e hỏi tý. con chào mào của e ở nhà thì hót hét tốt, treo ra là hót ầm ầm thế mà hễ gặp chim khác là im ko hót hà sao ạk
xin lỗi bác chủ thớt vì e chưa đủ đk đăng bài nên e viết nhờ
cảm ơn các bác nhiều!!

lenhattan

các bác ơi cho e hỏi tý. con chào mào của e ở nhà thì hót hét tốt, treo ra là hót ầm ầm thế mà hễ gặp chim khác là im ko hót hà sao ạk
xin lỗi bác chủ thớt vì e chưa đủ đk đăng bài nên e viết nhờ
cảm ơn các bác nhiều!!

Tại sao lại ko đủ dk đăng bài hả bạn. Có phải là bạn đăng bài mua bán đâu. Còn hỏi về kinh nghiệmchơi- nuôi thì bạn đăng thoải mái. Các bác trên dd sẽ nhiệt tình giúp đỡ bạn. Thân chào

myhero1000

Chim ra trường chịu chơi là ok rồi, cứ twf2 em nó sẽ làm bạn ko phải thất vọng đâu

YeuCM

Cảm ơn các bác đã cho những lời nhận xét hay. Chim lúc đầu kẹp nó kéo ko bạ lồng đâu, bác lồng đen nói 8chai gi đó nhưng kẹp hơn 1h thì bị nó ché, bạ lồng và kết quả bác lồng đen cụp mào. Mình nuôi 2 năm nhưng mới 3 ngày lại đây thấy kẹp chim là nó ché, lúc đầu ché it, sau ché dày...và liên hồi...em nào ko cứng cụp mào liền. Thấy cũng thảo lòng đam mê......Mình post bài tám với anh em cho vui, anh em cứ đôi gạch thoải mái nhe.

YeuCM

hihi. Thanks bác.Vài ngày nữa lên aluoi nghỉ mát đi bẩy làm clip mấy bác 8 cho vui!

YeuCM

CHim chưa đủ lửa , vả lại nết chụp lồng quá ! Bạn nên bố trí thêm cầu phụ, để xa dàn , dần dà nhích vào
Hihi. Bình thường kẹp chim nó ko chụp lồng đâu, đứng kéo và kè cả mấy giờ. Hôm nay gặp cạ nên ..... đúng như bác nói chim chưa đủ lửa, mới nổi. Hy vọng sẽ đạt lửa đê xem fong độ nó ra sao. Hihi

YeuCM

Nết đấu của chim tơ bu chụp và chéc ko uy lắm.Đụng cạ thì chơi chéc còn gặp mấy e già lão làng thì....! Con này chắc chỉ lên giàn chơi tầm 1h thôi, fe fao thì cũng được, thỏa niềm đam mê hi.
hihi. Thanks bác. Bình thường em nó it chéc thì chơi rất bền....3h binh thường. Lúc sáng đem đi nhưng chéc nhiu quá nó mệt hay sao ấy. Tầm hơn 1h30 thì ko chéc nữa. chỉ đứng kéo và bung cách. Thấy kẹp càng nhiều lồng em nó chơi càng sung, đặt biệt gặp em nào dữ ché no sẽ ché lại đó bác

amoongtridung

ông này có cái hình độc nhỉ.hehheheh

tan1

ở sài gòn thật khó để tìm 1 nơi cafe giao lưu chi chào mào như ở cafe Hậu xứ huế, mình đã ra đó 5 lần và lần nào cũng ghé, quán nhỏ mà gần gũi.