Chào mào Bình Sơn- Quảng Ngãi

trinh117

Quảng Ngãi là khu vực có nhiều chim hay nhưng phong trào chơi chim, dợt dãi thì hơi thua so với các địa phương khác
Hiện tại các điểm dợt chim trong địa bàn tỉnh thì khá nhiều. Riêng địa bàn huyện Bình Sơn thì mình rõ nhất
Sau đây đây là một số địa điểm dợt chim ở huyện Bình Sơn mình được biết:
- Quán cafe 3D ( bờ kè thị trấn Châu Ổ)
- Quán cafe Ken( Chợ Cù Lao- Thôn Mỹ Tân- xã Bình Chánh)
- Quán cafe đầu cầu Bình Thạnh
- Cội chim chào mào Nước Mặn( Bưu Điện Nước Mặn- xã Bình Nguyên) giao lưu sáng chủ nhật từ 7h30
Hi vọng trong thời gian tới Quảng Ngãi sẽ đăng cai được giải toàn quốc cho mọi người được chiêm ngưỡng những chú chim hay nhất

Mickeycm.batoqn

khó hiểu thế bạn
Hi vọng trong thời gian tới Quảng Ngãi sẽ đăng cai được giải toàn quốc cho mọi người được chiêm ngưỡng những chú chim hay nhất ?
quang ngãi vừa tổ chức giải liên tỉnh toàn quốc chẵng lẻ bạn ko rỏ sao 1 năm từ 1 ddeens2 lần mà

trinh117

khó hiểu thế bạn
Hi vọng trong thời gian tới Quảng Ngãi sẽ đăng cai được giải toàn quốc cho mọi người được chiêm ngưỡng những chú chim hay nhất ?
quang ngãi vừa tổ chức giải liên tỉnh toàn quốc chẵng lẻ bạn ko rỏ sao 1 năm từ 1 ddeens2 lần mà
giải tỉnh mở rộng khác với giải toàn quốc nha bạn. về quy mô và thể thức tổ chức khác nhau nhé bạn!

Toan Duong

chào bạn, mình ở Đức Phổ nè, nhưng vào SG sống lâu rồi, chúc cho phong trào chào mào Bình Sơn nói riêng và Quảng Ngãi mình ngày càng lớn mạnh!

trinh117

chào bạn, mình ở Đức Phổ nè, nhưng vào SG sống lâu rồi, chúc cho phong trào chào mào Bình Sơn nói riêng và Quảng Ngãi mình ngày càng lớn mạnh!
a ở SG có hay tới cội dợt chim chào mào ko?! lúc trước e hay tới cội Thủy Mộc Q12 lắm

Toan Duong

a ở SG có hay tới cội dợt chim chào mào ko?! lúc trước e hay tới cội Thủy Mộc Q12 lắm
mình ở Tân Phú bạn à, lúc trước hay dợt ở cầu xéo, nhưng giờ dợt cội Tây Thạnh gần nhà. chổ Thành thì lâu lâu qua giao lưu thôi.

trinh117

Hi, tại e ở gần quận 12 nên hay chạy tới đó. Tới xem cho đỡ ghiền thôi chứ lúc sinh viên còn ở trọ ko có điều kiện chăm sóc. Bây h về nhà rồi nên có điều kiện gầy chim nuôi thỏa mong ước!:cool:

Toan Duong

uhm, ở quê thì mặc sức mà nuôi ha, còn ở SG thì hạn chế dữ lắm, cả về không gian và thời gian không cho phép, nhưng ghiền quá nên đành chịu thôi.

khiemvpc

Hiện nay có 1 địa điểm dợt chim ở Dung Quất. tại BDVH xã Bình Trị sáng chủ nhật hàng tuần.

Mickeycm.batoqn

giải tỉnh mở rộng khác với giải toàn quốc nha bạn. về quy mô và thể thức tổ chức khác nhau nhé bạn!
mình nói giải toàn quốc mở rộng đó bạn.
mình nghĩ bạn người qn nhưng xa xứ thì phải.quãng ngãi đầu năm vừa rồi đả tổ chức gần chục hội thi rồi bạn

hoatlinh

Member
Phải nói là lớn mạnh chứ! vừa rồi thi tại Đại Ngàn Đà Nẵng chim Đức Phổ đạt giải á quân/517 lồng đó bạn ơi.

trinh117

Mình mới đi xem giải ở Nguyễn Hiệp( Nguyễn Văn Quá). Q12 về!
Cảm nghĩ ban đầu là về mức độ hoành tá tràng ở những chú chim và cả lồng chim nữa. Người Sài Thành họ không những chơi chim mà còn chơi cả lồng nữa. Nhiều lồng chim rất giá trị và đẹp mắt;). Tại cuộc thi có nhiều cội chim từ nhiều nơi về tham gia và cùng với đó là những chú chim thuộc hàng tuyển chọn, nhiều chú chim chơi rất hay, đẹp mắt và bền bỉ. Nhìn mà muốn thèm và thèm nhất là chú chim có tên là "mưa rơi". Tướng chim nhỏ chơi như cái máy , giống như được cài đặt sẵn là phải xoàng cầu, ché, nạt, chớp cánh...vậy! Đúng quả thật là "tiền nào của đó", sau một hồi lân la hỏi thăm thì mới biết e SBD 045 " Mưa rơi" đáng giá 1 con SH 125cc viêt Nam đời 2010- 3 cây hay là một con ngựa phi vũ một thời trong võ lâm trường kì:p nghe xong cái giá ngất ngưỡng thế kia thì cũng bớt tơ tưởng sở hữu e nó rồi. Nhưng nếu có bỏ ra số tiền đó để sở hữu thì cũng đáng công bởi ngoài niềm đam mê với cái sự nghiệp chim chóc thì đó còn là những giải thưởng ở cuộc thi là...ko hề nhỏ. Nhỏ chỗ nào khi chiếc xe ware anpha giá 17.000. 000! Rinh vài giải nhất là coi như đã lấy lại vốn lẫn lời rồi hi. tính toán cho vui chút thôi chứ người ta ko bán đâu nhé:cool:
Viết vài lời cảm nhận của bản thân về cuộc thi về sự nghiệp chim chóc cho ae Quảng Ngãi quê mình tham khảo. " Đam mê thăng hoa "
chúc ae Quảng Ngãi chơi noel vui vẻ! Thân