Chào mào bẫy được 2 ngày. Ae thẩm định e nó giúp~~!

Cám ơn mọi người.Chim còn nhát chụp mãi mới được mấy hình. Đang tập ăn cám (e nó ko ăn chuối, trộn đu đủ với cám:D). Bẫy lần đầu sau vườn nhà có đàn CM tại e nó dữ quá nhào vô đánh CM mồi. Ah, chào mào Gia lai đó mấy bác.

SherlockTN

Bổi đầu đàn mà dạn nhỉ, lông lá còn quá ok, nhìn họng chắc vẫn còn đang căng lửa. Chim đẹp, chúc bạn sớm thuần được em nó thành chiến binh.

thai

nhìn giữ lông khá khôn và gọn gàng . chắc là có tuổi rừng lắm đây ^^

chaomao81

chim đẹp quá, ở gia lai chổ nào mà còn nhiều vậy bạn, mình mà giờ đi dánh, đi cả 60km mà về tay không là bình thường, chúc mừng bạn có chú chim đẹp và dữ nhé, chim dạn quá. mình cũng ở gia lai.

Bẫy e nó ngay sau vườn nhà (có dâu chín nên cũng Cm với vành khuyên). Con đầu tiên bẫy được đấy,đang tập ăn cám. Bàn chân có vảy trắng sợ e nó tuyệt thực nhưng đã chịu ăn đu đủ ( bày cho e nó nguyên mâm ngũ quả mà chỉ ăn đu đủ:mad:). Ae có lời khuyên thuần e nó không bày cho mình. Thanks!

sonbt

Chúc mừng chiến lợi phẩm đầu tay. Chim tướng nhìn đẹp, tương lai rạng ngời.

chungcaptain

Chú này tuyệt đẹp bác à. Nó đang còn lửa rừng nên nhìn có vẻ nhanh dạn đấy. Bao giờ nó hết lửa là nó lại nhảy cồ cồ ấy mà. Nhìn chú này có vẻ già rừng đây. Bác cứ từ từ mà thuần theo đúng trình tự, chắc chắn sau này sẽ thành chiến binh tốt. Chúc mừng bác!

rubytn

Bổi 2 ngày mà nuôi lồng này thì đau mỏ lắm đấy, mà bạn chụp được hình nó gần thế. Mình có con bổi được hơn 2 tuần rồi muốn chụp hình để up lên cho anh em chém giúp mà không có được. Chym đẹp! Chúc mừng bạn.

coem_05

Mùa này là chim đang căng mà, chim nhìn tướng tá gọn gàng, mào mỏ đều đẹp, tương lai rất sáng. Chúc mừng bro.

mecm

con này tỉnh chim quá,chim đẹp,cho hỏi pải bác bẫy e nó ở vườn mà nhà bác gân bến xe đức long k

Nhà mình gần trường CĐSP, để ý đàn chim lâu rồi. Mới thay cầu cây xoan cho các e, mà e nó mới 3 ngày mà đã hót 4-5 tiếng rồi, đưa chim mồi vào tỏ thái độ liền, ngồi cách 2m ko nhảy lồng và ăn trái cây(tuy có dè chừng). Ah mà bẫy e nó xong đàn chim im ắng hẳn (chắc đang bầu cử:cool:). Mai bẫy lại thử xem mà ko tự tin lắm( Cm mồi rụng 2-3 lông đuôi mặc dù vẫn hót nhiều).