Chào mào bắc 1 mùa

hoantq

Member
Thân chào AE trên dđ.
Có em chào mào bắc cùi 1 mùa anh em chém giúp cho em nó tiến bộ
Các bác thông cảm do bị ngược sáng và điện thoại cùi nên hình ảnh và chất lượng không được cao lắm, em sẽ cố gắng khắc phục

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
chim cawg lửa lắm
siêng ché +cánh nhưng mất giọng chủ đạo chỉ qich quyu ko chịu kéo ...
chúc mừng bác

chuột nhắt

chim bắc the là ngon rồi bác ơi. nếu được em giọng kép thì ổn, bác kiếm thêm em nao giọng miền trong cho em nó học. hay mang dai cũng được mà. chúc bác có chu chim hay

hoantq

Member
chim bắc the là ngon rồi bác ơi. nếu được em giọng kép thì ổn, bác kiếm thêm em nao giọng miền trong cho em nó học. hay mang dai cũng được mà. chúc bác có chu chim hay
Vâng, cám ơn bác em cũng đang cố gắng kiếm thêm em giọng miền trong cho em nó học đây nhưng kính phí hạn hẹp quá nên cố gắng dần vậy

Huy_tm

Chú chim căng lửa chơi khá nhiệt - chỉ hơi khiếm khuyết chút ở nước ché . Dù gì thì cũng là chú chim khá - nếu ra giàn mà chơi được với phong thái này thì chuẩn lắm rồi . Chúc mừng bác .

xuanhuy008

ra trường mà em nó chỉ cần 50% phong đọ như vậy thì bạn đã có thể nở mặt vì chú chim cưng rồi!

hoantq

Member
Vâng. Thank các bác quan tâm.
Em nó ra trường cũng đc 50 % phong độ như vậy, đấu cũng bền tuy nhiên ché không đc nhiều như ở nhà.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Thân chào AE trên dđ.
Có em chào mào bắc cùi 1 mùa anh em chém giúp cho em nó tiến bộ
Các bác thông cảm do bị ngược sáng và điện thoại cùi nên hình ảnh và chất lượng không được cao lắm, em sẽ cố gắng khắc phục
Chim bác thế mà hô cùi mới sợ chứ. Có em nào cùi như thế tặng em nào hehe

aolinhxanh

Chào bác Hoantq!
Theo mình chào mào chỉ đẹp khi đấu, lúc đó mình mới thấy được hết tài năng và điệu bộ của nó, nếu quan trọng giọng hót thì chúng ta nuôi mi, lửa, than, ... hót hay gấp ngàn lần hơn chào mào. Ví như con 50 của Bác Leebull hoàn toàn ko có giọng dài nhưng chim thì khỏi bàn cãi.
Trở lại với chim Bác, chim này chơi rất phong cách, đúng nghĩa của một chú chim chơi cội. Bác cũng đừng quan trọng về giọng làm gì (ko cần trước Thầy về dạy giọng), chỉ mong Bác chăm em nó đúng nghĩa chim đấu thì em nó sẽ ko phụ Bác đâu. Nếu có điều kiện đi dợt thường xuyên chim cũng sẽ tự khắc học giọng và giọng cũng sẽ khá hơn Bác sẽ cảm nhận được điều đó.
Một vài ngu ý, em đội nón bảo hiểm òi, anh em ném đá được rồi đó :D
Thân chào.

ManhQuynh

Chào mào Bắc mà được như thế này là quá hay rồi các bác ơi, vì thường cm Bắc không có giọng và nết đấu không được như cm vùng trong đâu. Em này ra trường ma chơi như thế này là khối em cụp mào bỏ chạy rồi.

hoantq

Member
Chào bác Hoantq!
Theo mình chào mào chỉ đẹp khi đấu, lúc đó mình mới thấy được hết tài năng và điệu bộ của nó, nếu quan trọng giọng hót thì chúng ta nuôi mi, lửa, than, ... hót hay gấp ngàn lần hơn chào mào. Ví như con 50 của Bác Leebull hoàn toàn ko có giọng dài nhưng chim thì khỏi bàn cãi.
Trở lại với chim Bác, chim này chơi rất phong cách, đúng nghĩa của một chú chim chơi cội. Bác cũng đừng quan trọng về giọng làm gì (ko cần trước Thầy về dạy giọng), chỉ mong Bác chăm em nó đúng nghĩa chim đấu thì em nó sẽ ko phụ Bác đâu. Nếu có điều kiện đi dợt thường xuyên chim cũng sẽ tự khắc học giọng và giọng cũng sẽ khá hơn Bác sẽ cảm nhận được điều đó.
Một vài ngu ý, em đội nón bảo hiểm òi, anh em ném đá được rồi đó :D
Thân chào.
Thank bác. Bác đội bảo hiểm chỉ để dọa CA thôi, chứ bác nói chuẩn thế thì am chỉ có thank bác nhìu thui. keke.
Chúc bác vui

hoantq

Member
Chào mào Bắc mà được như thế này là quá hay rồi các bác ơi, vì thường cm Bắc không có giọng và nết đấu không được như cm vùng trong đâu. Em này ra trường ma chơi như thế này là khối em cụp mào bỏ chạy rồi.
Thank cụ. Cái lồng mới về nhà đã có em nào ưng cho vào nhà mới chưa? Nếu không bác mang em dùng hộ cho