Chào mào Bắc

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Gửi anh em cái clip của 1 bác ở HN anh em chém nhé
Chắng biết post mục nào nên MOD tự xử phát nhé\

7love

chim căng quá bác ĐỘ ah! ko biết bác này cho ăn cám gì thế??? cám ơn bác ĐỘ đã chia sẻ.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hehe chim này không phải của mình nhé.
Hiện nay ngoài Bắc chim Bắc rất chuộng và được anh em dùng đấu trường.Nếu so sánh giá cả chim đấu trường Bắc -và các cùng miền trong không còn chênh lệch nhiều mà còn thậm chí đắt hơn lý do là:
1.Chim miền trong ra Bắc còn phải thích ứng với điều kiện chuyển vùng nên ko phát huy đc năng lực
2.Các cuộc thi tại Miền Bắc cần độ khắc nghiệt hơn như khí hậu nắng hoặc nhiều hôm trời trở rét.
3.Chim Bắc hiện đc anh em vực lên đấu trường trong chế độ tập dượt tốt nên lực rất khỏe và bền do bản chất đã sinh tồn cùng với thời tiết khắc nghiệt
4.Trong các cuộc thi chim đảm bảo ĐK hót 4 âm trở lên cái này chim Bắc cũng đạt tiêu chuẩn
.....
Bằng chứng cụ thể là các cuộc thi lớn diễn ra tại HN số lượng chim Bắc giật cờ cũng khá đông.Mình sẽ cập nhập 1 chú bắc ở huyện bạn mà đã giành đc vô số cờ tại cuộc thi lớn bé hehe
P/S:mình ko PR chim Bắc nhé đang giới thiệu 1 số ưu điểm về đấu trường của chim Bắc .Và cũng muốn viết 1 bài các cùng tại Miền Bắc nhưng do thời gian nên chưa đc hi vọng thời gian tới sẽ thwucj hiện đc
Hiện cũng là 1 FAN mê Bắc hehe....

lovestory

Em cũng có 1 con bắc 1 mùa lồng cũng đẹp ntn cũng căng nhưng chưa bằng chú này! hôm nào bác post con bắc nhiều giải lên cho anh em nhé !

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chim Bắc thích nghi với điều kiện sống nên sẽ chơi tốt với thời tiết khắc nghiệt của miền Bắc, phong trào chơi chào mào so với cá miền khác thì miền Bắc mới chơi vài năm trở lại đây phong trào mới lên nên những chú chim có tuổi lồng cũng ít đấu trường cọ xát cũng hạn chế, vài năm trở lại đây thì thường xuyên có những cuộc thi mở rộng lớn của các tỉnh, mình tin rằng một thời gian không xa miền Bắc sẽ bắt kịp với các miền Trung, Nam. Thân Đình Thọ