chào mào bể

hungha

các bác giúp với.chào mào em mới mua.mua xong thì có người bảo con đó đi dợt bị bể.em mang về nhà sáng vẫn sổ 9 10 âm.kè lồng thì có thái độ.vậy có phải bị bể không.em mới chơi nên hoang mang quá

ca_chep

bể chắc không sổ nổi 9 10 âm đâu, bể thì sổ 2 âm thôi huýt ...hiu:p

crystalcandy

các bác giúp với.chào mào em mới mua.mua xong thì có người bảo con đó đi dợt bị bể.em mang về nhà sáng vẫn sổ 9 10 âm.kè lồng thì có thái độ.vậy có phải bị bể không.em mới chơi nên hoang mang quá
Nó chưa căng lửa nha bạn. Ai ác mồm nói bể thôi!

chaomaopr

bể chắc không sổ nổi 9 10 âm đâu, bể thì sổ 2 âm thôi huýt ...hiu:p
ko hẳn đâu Em trai. Chim bị bể khi đi dot là nó bị con nào đó dập tung lồng. Nếu ko gặp lại còn đó thì nó vẫn hót hét bình thường, chỉ khi nào gặp lại cố nhân hoặc nghe tiếng con đó là nó im lìm luôn. Nếu chủ thớt nghi ngờ chim bể thì hỏi họ nó bị còn nào dập cho bể ,rồi mang chim mình tới nếu nó nghe tiếng con kia mà im lìm sụp mào thì chủ thớt tự hiểu ha.

Chaomao_dien

Chắc ai đó ganh tỵ thôi.chứ nói như bạn ko phải bể đâu.trc có thằng bạn nuôi chim cũng lâu ma nuôi chơi thôi ko cội hay trường xá gì cả.ở nhà nó thông lồng miết.con thua sụp mào cả tháng.nó nói ở nhà cho đá miết.cứ sung kè 2 lồng bu bu là thông lồng thôi.vì nuôi 1 nhà nên khó lên.mình mua con thua về nuôi 1 tháng mang cội chơi tốt lắm.thời gian sau mang về nhà nó gặp lại đối thủ cũ vẫn có sợ đâu,ché luôn.nó rũ thông lồng .hi .ko dam chơi kiểu đó.hư chim.vì mỗi ng 1 cách chơi chim mà.với ng ta thông lồng đá là vui.với ng khác thì khác.đam mê vui là dc rồi.hi.hiên tại e đó đang ở mình đã bán cho 1 anh khá ham chim ở nha trang.nên yên tâm nuôi đi bạn ko có gì là hoang mang cả.ok

hungha

hôm nay em kè vẫn có thái độ.nhưng màn đi sang hàng xóm thì k hót hét gì cả

sonmobile102

mào đá thua người ta mới gọi là bể hay đấu thua nó sẽ sợ mặt con mà nó thua mua chim bạn cảm thấy nó ok bạn mới mua người ta gì kệ người ta bạn cảm thấy ưng ý là dc rồi thân ...................

cocghe

Cũng có khả năng là bể, quan trọng đừng để nó gặp cố nhân là ok thui. Cố gắng chăm time coi nó thế nào đi bác