Chào mào bị bai chân nhờ anh em giúp đỡ

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Quả là mới mua được một em Huế mào lân nhưng một chân bị bai(chân bám cầu không chắc) Anh em tư nào đã gặp trường hợp này điều trị khỏi rồi thì chỉ giùm em với. Thân Đình Thọ

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Em cũng từng bị một em già, bay không nổi, nhảy cũng không xong, nhưng cho qua lồng lửa, thời gian là khỏi hẳn, chân cẳng dần khỏe lên, thời gian thôi, bổ sung thêm cào cào giúp em nó lăng xăng vật vã hơn mau cứng chân.

Thân, black_fish9402

tvvuong

em cũng mới mua 1 em nhưng sao no ko sổ bong dc ,nó bị làm sao vậy các bác,

pro_90

còn tùy vào e nó bị bẩm sinh hay mới bị. bác thue cho sang lồng to hơn nuôi thử xem và làm cầu bằng cành xoan tuwoi ấy bác nhé. cành xoan có thể chữa đau chân đây. chúc e nó nhanh khỏi

hieuhp

cho ăn tanh chuyển lồng rộng và hàng ngày em lấy khăn nhúng nước nóng áp vào bên bại xem có đỡ hơn không anh thấy có thằng làm vậy mà khỏi hẳn đấy

chaomaophongdien

Quả là mới mua được một em Huế mào lân nhưng một chân bị bai(chân bám cầu không chắc) Anh em tư nào đã gặp trường hợp này điều trị khỏi rồi thì chỉ giùm em với. Thân Đình Thọ
Bại chân do bám cầu không chắc,cà 2 chân hay chỉ 1 chân?không biết do nguyên nhân gì ? bổi mới bắt hay chim thuộc?Nếu là chim bổi mới bắt thì khả năng cao do khi bắt chân va chạm phải vật cái ngày chỉ cần thời gian cho em nó ở chổ yên tỉnh phơi nắng vừa phải cho bám cầu nhỏ một thời gian xem sao.
Chim thuộc mà bại chân củng có nhiều lí do. cầu mới cảm giác mới lạ chân cứ đơ đơ. nói chung chung khó hiểu quá.quan sát 1 thời gian xem sao bác.
Chúc chú chim sớm hồi phục

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Rất cảm ơn anh em đã chia sẻ những cách sữa rất hay sẽ áp dụng ngày. Và hiện tại đã cho em nó sang lồng 72 2 cầu một để cóng ăn ở cầu thấp một cóng nước ở cầu trên. Cùng với chế độ chăm sóc mong em nó sẽ sớm hồi phục. Thank anh em nhiều