Chào mào bị ho khá nặng cần cao thủ giúp đỡ

Tan Minh

Chào Bạn
Mình có vài chia sẽ nhỏ về trị ho. TRước kia mình cũng có 1 con ho cả tuần cho uống kính thưa các loại thuốc nhưng ho vẫn ho. Cuối cùng mình kết hợp hành tím và tỏi hai thứ đó bạn giả chung và để dưới bố lồng trùm kín cách ly với các em khác. Cuối cùng em nó hết ho và chơi lại bình thường. Sau đó mình nghĩ như thế này thui sao người ta cảm cúm thường xong hơi là khỏe ngay chim cũng vậy khi trộn hai thứ đó lại giống như mình cho chim xong hơi hít vào mũi thế là con vi khuẩn đê mê mệt mõi vài toi.

Đôi lời chia sẽ

Đồng ý với Bác cách này đã từng làm với một em nặng như vậy ,nhưng mình chỉ dùng một thứ hành tím thôi .

minhtuan211

bạn cho nó uốc thuốc ho PH của trẻ nhỏ thử,do cách đây vài ngày có ông anh bị như thế,chim hót ko ra tiếng mà cứ khẹt khẹt như bạn,bỏ cám ko ăn ''đau họng''bạn dùng thuốc ho PH nhỏ thuốc PH tầm 3 jot 1 lần kèm theo 2 jot nước,bạn cứ bắt ra nhỏ không vấn đề gì hết,cở 2 hôm là hết,thấy mấy bác chỉ nhiều quá mà vẫn chưa bớt nên mình chỉ để bạn chữa trị.

thangaka

Từ trưa làm theo cách của anh Nguyễn, đã thấy chim có vẻ tiến truển tốt, ít khẹc và ít há mỏ hơn. Tình hình như này 2 3 hôm nữa sẽ khỏi. Cảm ơn a nhiều.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Từ trưa làm theo cách của anh Nguyễn, đã thấy chim có vẻ tiến truển tốt, ít khẹc và ít há mỏ hơn. Tình hình như này 2 3 hôm nữa sẽ khỏi. Cảm ơn a nhiều.
3 giọt và cách chăm thật kĩ như trên 7 ngày sẽ ổn định

thangaka

Em nó không khẹc hó mỏ nữa rồi anh nguyễn ơi. Sáng ra nó nghe những con khác hót, nó cũng đáp lại mà giọng bé nghe có khàn khàn như có gì mắc ở trong họng. Theo cách điều trị của a như thế em nó có hết được khàn giọng không a?

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Em nó không khẹc hó mỏ nữa rồi anh nguyễn ơi. Sáng ra nó nghe những con khác hót, nó cũng đáp lại mà giọng bé nghe có khàn khàn như có gì mắc ở trong họng. Theo cách điều trị của a như thế em nó có hết được khàn giọng không a?
Sau dứt ho chim sẽ khàn giọng. Tỉ lệ chim khàn mãi mãi chiếm tỉ lệ hết sức nhỏ nẻn em an tâm. Khi hết ho hẳn em chưng 1 lát cam thảo,1/2 quả tắc (quất), mật ong khi nấu cơm vừa cạn em thả chén đó vào chưng. Bỏ xác lấy nước cho nó uống. Nó cũng có tác dụng hữu hiệu.

thangaka

Sáng nay em thấy nó có hiện tượng bị yếu hơn đứng 1 chỗ mắt cứ lim dim, nó đi phân nước mầu trắng đục. Tình hình như thế tẩm bổ cho em nó như nào cho khỏe hơn.

xuanhuy008

Sáng nay em thấy nó có hiện tượng bị yếu hơn đứng 1 chỗ mắt cứ lim dim, nó đi phân nước mầu trắng đục. Tình hình như thế tẩm bổ cho em nó như nào cho khỏe hơn.
mình có một con bị y như bạn. con chim cưng nhất và em nó đã vĩnh viễn ra đi. hi vọng em chim của bạn sẽ khỏi để có thêm một kinh nghiệm quý cho ae về căn bệnh nan giải này. thân!

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Nếu em mua đc thuốc rồi thì nhỏ 1 giọt thuốc xong em nhỏ 2-3 giọt mật ong nguyên chất. Rút cám cho cào cào,cam ,chuối chín,xoài,thanh long...các loại trái cây mềm. Chim chỉ cần chịu hót là có dấu hiệu hồi phục. Chim yếu là ỉa phân nước

thangaka

Em nhỏ thuốc đc 2 hôm rồi hôm nay là ngày thứ 3. E vẫn cho uống mật ong với tỏi, cho ăn chuối nhưng chim tháy sk yếu quá hom qua nó có hiện tượng muốn hót lại mà giọng khàn quá

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Nếu em mua đc thuốc rồi thì nhỏ 1 giọt thuốc xong em nhỏ 2-3 giọt mật ong nguyên chất. Rút cám cho cào cào,cam ,chuối chín,xoài,thanh long...các loại trái cây mềm. Chim chỉ cần chịu hót là có dấu hiệu hồi phục. Chim yếu là ỉa phân nước

chém phát cho Ku đệ lên level luôn nè,

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Em nhỏ thuốc đc 2 hôm rồi hôm nay là ngày thứ 3. E vẫn cho uống mật ong với tỏi, cho ăn chuối nhưng chim tháy sk yếu quá hom qua nó có hiện tượng muốn hót lại mà giọng khàn quá
Giọng khàn sẽ từ từ khỏi. Cái này ko lo em. Nếu em vô thuốc 2 ngày thì thêm 1 ngày nữa là ok. Dừng thuốc theo dõi tiếp.ỉa phân trắng xanh là do thuốc làm rối loạn tiêu hóa,cái này bình thường. Giai đoạn này nó chịu ăn là rất mau hồi phục.ban đêm nhớ giã gừng tỏi,vỏ cam quýt dưới đáy lồng nha. Chúc nó mau khỏe.
P/S: con of a hồi trước đúng 1 tháng ko hót. Thò tay vào là bắt ra nhỏ thuốc,sau lại bỏ em nó an tọa trên cầu mới thả tay. Vậy mà vẫn qua khỏi. Chúc em may mắn.

thangaka

Giọng khàn sẽ từ từ khỏi. Cái này ko lo em. Nếu em vô thuốc 2 ngày thì thêm 1 ngày nữa là ok. Dừng thuốc theo dõi tiếp.ỉa phân trắng xanh là do thuốc làm rối loạn tiêu hóa,cái này bình thường. Giai đoạn này nó chịu ăn là rất mau hồi phục.ban đêm nhớ giã gừng tỏi,vỏ cam quýt dưới đáy lồng nha. Chúc nó mau khỏe. P/S: con of a hồi trước đúng 1 tháng ko hót. Thò tay vào là bắt ra nhỏ thuốc,sau lại bỏ em nó an tọa trên cầu mới thả tay. Vậy mà vẫn qua khỏi. Chúc em may mắn.
Cám ơn a đã giúp em. Nó đã chịu ăn chuối và thi thoảng mỏ vài hạt cám rùi a ah. Chi mong em nó mau lành bệnh

tranvandienvhtt

Chim bạn bị vậy là nặng rồi, rất tiếc bạn ở xa quá. Trong Tam Kỳ mình có một cậu đã chữa khỏi một ca 'thập tử nhất sinh' bằng cách bắt chim ra nhỏ thuốc của ho gà, bạn thử xem, đảm bảo hết 100%.

ca_chep

không biết em nó bây giờ ra sao ròi chủ pic??

nếu qua khỏi cho ae xin cái phát đồ điều trị nha !!

duylan

Chim của mình tự nhiên bị khàn giọng. Hôm trước vẫn hót giọng trong bình thường, sáng hôm sau mở áo lồng ra là hót giọng khàn khàn ... Giờ trị làm sao anh?

thangaka

em nó đã qua khỏi cơn nguy kịch, bây giờ hót giọng hơi khàn khàn thôi

NhocKent12

Mình có 1 con bị ho mãi,chữa đủ cách vẫn chưa khỏi, thuốc bactrim mình tìm chẳng ra, hiện tại đang cho uống eugica nhưng vẫn không thấy khỏi,có bác nào còn cách nào khác ko chỉ em với, nhân tiện hỏi lun có ae nào ỡ Đà Nẵng biết chỗ naoz bán loại thuốc đó ko chỉ giúp em với.
Thanks...!