chào mào bị khàn giọng

chaomao^^py

Moderator
đừng có thả, nếu chim đẹp thì rất khó tìm đấy. bác cho uống bổ phế của trẻ em, hoặc xuyên tâm liên (vào tiệm thuốc bắc mua), cho e nó uống thử xem, ko thì pm nick chaomao^^py hôm bữa cũng bị khàn dữ lắm. nhưng h chéc che tốt rồi
Lăng xê thấy ớn ^^ ! Q có dùng thuốc đâu , chắc thấm thuốc cũ , sẽ tận tình chia sẽ , viết lên đây mà dài quá không gửi được hehe

oliveken1989

hi cùng cảnh ngộ chú chim của mình cho mật ong pha loãng, ăn cam mà ko khỏi, em nó mới bị nhẹ mà dùng cách này ko có hiệu quả gì cả hixhixx

Giới thiệu bộ sản phẩm Effortless English,tốt nhất chỉ có tại Tự Học Anh Ngữ.com

website :
[url]www.TuHocAnhNgu.com[/url]

Bạn đang gặp các vấn đề trong việc học tiếng Anh của mình
Bạn không biết học tiếng Anh ở đâu cho hiệu quả?
Bạn không biết bắt đầu học tiếng Anh từ đâu?
Bạn đang bị mất gốc tiếng Anh?
Bạn không có quỹ thời gian để đầu tư học tiếng Anh?
Bạn không tin tưởng việc học ở các trung tâm Anh ngữ?
Bạn phải trả phí cao để được đi học ở trung tâm anh ngữ phù hợp?
Bạn chán nản mỗi khi bạn bắt đầu tự học tiếng Anh?
Và còn nhiều điều khiến bạn phải lo lắng để phát triển tiếng Anh…

Bạn có tin không ???
Chỉ trong vòng 6 tháng thôi, với phương pháp học bằng chương trình Effortless English, chúng tôi tin chắc chắn rằng trình độ tiếng anh của bạn sẽ được cải thiện một cách đáng kể.
Rất nhiều người, đã sử dụng và thành công nhanh một cách bất ngờ. Họ đã tìm thấy phương pháp này và xem như là một công cụ tuyệt vời mà không có công cụ nào giúp tiến bộ nhanh như vậy. Rất nhiều bài báo đã viết về chương trình này để giới thiệu đến đông đảo người dùng học theo đấy, bạn còn đợi gì mà không khám phá ngay cho mình phương pháp học hiệu quả này ( Effortless English )

Vậy bạn có nghĩ rằng mình có thể học ngữ pháp tiếng Anh dễ dàng và thú vị không?
Bạn có thể học Văn phạm tiếng Anh cực dễ, với điều kiện là bạn học đúng cách. Và bạn sẽ học theo cách này qua các bài học của A.J Hoge.

Với phương pháp của A.J Hoge, bạn học văn phạm tiếng Anh bằng trực giác, bằng tiềm thức và học một cách rất tự nhiên. Bạn sẽ, và phải, học văn phạm dễ dàng, thật dễ dàng; cũng giống như trẻ em học nói tiếng Anh vậy

Trải nghiệm phương pháp học tiếng Anh mới Effortless English
PHƯƠNG PHÁP A.J HOGE – VỚI EFFORTLESS ENGLISH
Một phương pháp Effortless English mà bạn không thể tin được đó là học từ vựng và ngữ pháp mà không cần học: Bạn chỉ cần nghe và trả lời các câu trả lời của bài học Mini-Stories (MS), tức học tiếng Anh một cách tự động, tuyệt đối không cần ”tập trung học” hay cố gắng ghi nhớ.
Phương pháp học sâu, giúp bạn sử dụng tiếng Anh một cách tự động: nhớ từ vựng tiếng Anh và ngữ pháp mãi mãi; và sử dụng chúng một cách rất tự nhiên. Từ vựng và ngữ pháp sẽ khắc sâu vào tiềm thức bạn. Bạn sẽ không còn gặp phải tình huống học rồi mà không nhớ, lúc cần sử dụng lại quên. Bạn sẽ cảm thấy rất tuyệt về khả năng năng nói tiếng Anh của bạn
Một cách học tiếng Anh giúp bạn không phải học văn phạm theo lối đọc – viết. Thay vào đó bạn học ngữ pháp tiếng Anh như cách những trẻ em bản ngữ học; theo cách tự nhiên. Đây chính là phương pháp chính trong tất cả bài học của A.J Hoge.
Bạn được luyện nghe với tiếng Anh thực tế, tiếng Anh mà người Mỹ dùng để trò chuyện với nhau hằng ngày. Bạn được nghe cả thành ngữ, từ lóng. Điều tuyệt vời hơn là bạn vừa có thể luyện nghe hiểu 100%, vừa luyện nói và học được từ vựng.
Bạn có thể luyện nói và luyện phản xạ tự nhiên với chính tác giả A.J Hoge. Điều này giống như bạn luôn có một giáo viên riêng bên cạnh và trò chuyện với bạn bất cứ khi nào bạn cần, bao lâu tùy thích. Bạn không còn phải băn khoăn vì không có điều kiện để luyện nói nữa.
Bạn học tất cả phương pháp trên với rất nhiều mẫu chuyện, chủ đề và lĩnh vực hết sức gần gũi, thực tế trong cuộc sống hằng ngày. Bạn còn học được bí quyết phát triển bản thân, cách gặt hái thành công thông qua các mẫu chuyện như vậy.
Không còn những bài học nhàm chán, không cần sách giáo khoa, không cần làm bài tập, không cần làm bài kiểm tra. Tất cả những gì bạn làm là học và sử dụng tiếng Anh hằng ngày qua những bài học của chương trình.
Bạn có thể học dễ dàng mỗi ngày, bất cứ ở đâu, bất cứ lúc nào. Một cách tuyệt vời để bạn tạo thói quen sử dụng tiếng Anh mỗi ngày.
Effortless English được thiết kế theo các phần như sau :
effortless english

EFFORTLESS ENGLISH CỦA A.J HOGE GIÚP BẠN HỌC tiếng Anh NHANH VÀ HIỆU QUẢ

effortless english, A.J Hoge

A.J. Hoge là Người sáng lập Effortless English System và Giám đốc của Effortless English LLC.

Bài học mp3 của ông là cuốn sách bán chạy tại hơn 25 quốc gia trên toàn thế giới và đó là lý do tốt nhất tại sao bạn nên tìm hiểu thêm về họ – Original Effortless English lessons.

Chương trình học tiếng Anh Effortless English được thiết kế với những thành phần học hiện đại và hiệu quả vượt trội so với cách giảng dạy truyền thống tại các trường học, đại học hay các trung tâm Anh ngữ hiện tại.

Chương trình Effortles English sẽ có các phần 6 DVD như sau :
Red-animated-arrow-down

Trọn bộ đĩa Effortless English gồm 6 phần DVD :

Effortless-english-dvd-300x2101. Original Effortless English Lessons
2. Learn Real English
3. Flow English Lessons
4. Business English Lessons
5. Power English Now
6. VIP Global Leadership Program (Bản cập nhật mới nhất năm 2013)

GIÁ CHỈ CÓ 250.000 VNĐ VẬN CHUYỂN MIỄN PHÍ

Effortless English

Qùa Tặng phần mềm Learn To Speak English Deluxe 10 : Dạy tiếng Anh theo giọng Mỹ - Điểm nổi bật nhất của bộ phần mềm này là tương tác trực tiếp-nói chuyện với người ảo trong nhiều lĩnh vực ( sinh hoạt hàng ngày: phòng ăn, phòng khách, vườn tược …; xuất nhập cảnh, giao tiếp nơi công sở, đi du lich, nơi công cộng, trong nhà hàng – khách sạn)
Qùa Tặng The 7 Rules For Excellent English: 7 Nguyên tắc giúp bạn học tiếng Anh nhanh hơn, dễ dàng, tự nhiên hơn. Có Audio và Video kèm theo
Qùa Từ điển Lạc Việt – Từ điển của người Việt giúp bạn dễ dàng tra cứu và dịch nghĩa từ mới trong bài mà không cần kết nối internet.
Qùa Tặng 26 Bài học tiếng Anh thương mại: Chương trình cung cấp cho bạn những thông tin hữu ích, những kỹ năng giao tiếp cơ bản và hiệu quả trong môi trường kinh doanh
Qùa Tặng 597 Business and personal letters: thư viện gồm 597 lá thư dùng trong kinh doanh và giao tiếp cá nhận. Đây là chương trình rất hữu ích, đặc biệt là với các bạn làm công việc văn phòng. Bạn có thể copy các lá thư mẫu và dán vào chương trình MS Word để chỉnh sửa theo yêu cầu công việc
Qùa Tặng bộ phần mềm Game Cash Flows : bộ game trò chơi tài chính, chỉ với 3h bạn sẽ thay đổi về tư duy tài chính của mình
Qùa Tặng DVD kỹ năng ” Kỹ thuật học tập và lĩnh hội siêu tốc “ : Đừng học nhồi, học nhét! Đừng ngồi lỳ hàng tiếng đồng hồ! Tại sao? Vì những phương pháp học đó không hiệu quả. hầu hết chúng ta chỉ sử dụng một phần rất của bộ não, không phải vì ta không thông minh mà bởi ta chưa bao giờ được dạy cách khơi dậy và phát triển những khả năng bẩm sinh của mình.
Qùa Tặng phầm mềm Tell Me More English V10 : Phương pháp giúp bạn phát âm tiếng Anh chuẩn hơn
Và còn rất rất nhiều phần quà hấp dẫn khác khi bạn là khách hàng của chúng tôi
ĐẶC BIỆT HƠN ….
Bạn sẽ được UPDATE các bài học Effortless English mới nhất của A.J Hoge qua Email của bạn trong thời gian sớm nhất.
Hỗ trợ và tư vấn trực tiếp bằng cả tiếng việt và tiếng Anh trong suốt quá trình học
Được ưu tiên tham gia câu lạc bộ Anh Ngữ chuyên sâu của chúng tôi

Hệ thống kinh doanh các sản phẩm DVD của chúng tôi đã có kinh nghiệm 5 năm, phục vụ hơn 5000 khách hàng trong và ngoài nước. Chúng tôi tin rằng, khi bạn sử dụng dịch vụ và sản phẩm DVD Effortless English của chúng tôi, bạn sẽ nhận được sự phục vụ nhiệt tình, có sản phẩm tốt nhất.
Sự hài lòng của bạn là điều tiên quyết để chúng tôi phát triển nhiều hơn

Mua ngay tại website : www.tuhocanhngu.com

xuananhdaklak

Chào bạn! Mình có chút kinh nghiệm của bệnh này, xin chia sẻ bạn đôi chút,hy vọng sẽ giúp đc ban. Thoobg thường khi phát hiện sớm thì mình hay pha chút mật ong vào cóng nước cho uống, và cứ nửa ngày vệ sinh thay cóng nước của nó rồi pha lại mật ong lai, đồng thời để hạn chế chim hót thì mình ko cho ăn cào cào, hoặc thực phẩm có tính kích và tủ áo lồng và tách riêng chim ra trong 3-4 ngay bệnh sẽ hết . Còn nếu phát hiện muộn chim bị nặng quá, dùng mật ong ko khỏi bạn có thể dùng thuốc kháng sinh để diều tri. Mình thường dùng kháng sinh Doxycilin + promihexin liều 0,1-0,2g trên 100ml nước . Cho uống 3-5 ngày đồng thời tủ áo lồng liên tục và hạn chế cho ăn cào cào cũng như chất kích và tách riêng ra để chim ít hót như vậy chim mau khỏi bệnh hơn.
Chúc bạm thành công, thân! XADL!

nguyenlong

cái này mình cũng từng vấp phải mấy lần rồi,mùa hè nắng nóng vs gió làm cho em nó khàn giọng,đi trường hít khói thuốc nhiều cũng bị khàn(cái này ae lưu ý cho)mật ong,thuốc ho trẻ em,cam,chanh,nói chung thử nhiều rồi!nhưng tính hiệu quả kô khả quan,nên mày mò vào tiệm thuốc bắc mua 1 ít cam thảo vs 1 quả la hán về rồi bỏ vào nồi nhỏ cho 2 chén nước ăn cơm đun sôi còn 1/2 nước trong nồi,đen ra để nguội cho chim uống,số còn lại để tủ lạnh dùng lần sau,nước uống trong ngày mai thay mới,tủ áo lồng cho cám BT,qua ngày mai giảm khàn khoảng 80% ngày tiếp theo hết hẳn.đay là trường hợp mình gặp phải ae có thể tham khảo!thân

vanthanh_daklak

chim bạn bị khàng giọng giọng có 2 cách
thư 1 : mua chai thuốc ho của tre em co vị bạc hà pha vơi nước uống 2 ngày là hêt ngay
thu 2 : bắt ra cho 1 giọt mật ong rừng vào bảo đảm hsau sẻ ché !