Chào mào bị nấm lông

chaomaobinhlong

Tình hình ở nhà có 1 con chào mào bị rụng hết lông gần 2 tháng nhưng không mọc lông mới. Hình như là bị nấm. Mong mọi người chỉ cách trị nấm cho em nó
Thân

tranphudung7

bạn thử cho tắm nước có bỏ tí muối vào thử xem..lúc trước mình cũng có 1 em như vậy tắm bằng nước có pha muối thật loãng sau 1 tgian nó mọc lại bthuong

chaomaobinhlong

Mình đã thử cho tắm nước muối, chanh pha loãng rồi mà không thấy hết. Tình hình bây giờ thì lông đầu, cổ trọc lóc chỉ còn có lông mào, ít lông mình, lông đuôi còn dc mấy cọng. Nhìn thấy chán luôn
Thân

chaomaobinhlong

Đúng rồi. Dưới đích lồng có rất nhiều bụi trắng đó bạn. Lông mới ra cũng bị hư luôn
Thân

Tominhcuong91

Bạn dùng nước cồn iod nhé. Nhỏ 3 tới 5 giọt vào cóng nc cho chim tắm. Tuần đầu tắm 3 lần. Tuần sau 2 lần . Đến khi nào thấy chim đỡ thì dùng tuần 1 lần . Hết hẳn thì k dùng. Mà bình thường mình tắm 2 tuần là hết r. Hi vọng giúp được bạn.

a_phi

cố gắng tắm nước muối loãng và phơi nắng càng nhiều càng tốt nhé bạn, tủ áo lồng ít thôi

cocghe

hiện tượng như này có ae nào biết cách chữa hiệu quả ko ah, nản quá

tanngo

Bạn dùng nước cồn iod nhé. Nhỏ 3 tới 5 giọt vào cóng nc cho chim tắm. Tuần đầu tắm 3 lần. Tuần sau 2 lần . Đến khi nào thấy chim đỡ thì dùng tuần 1 lần . Hết hẳn thì k dùng. Mà bình thường mình tắm 2 tuần là hết r. Hi vọng giúp được bạn.

-cồn iOD LÀ CỒN GÌ VÀ MUA Ở ĐÂU VẬY BẠN??PHA VÔ CÓ MÙI KO??SỢ NÓ KO CHỊU TẮM??Thanks.

tanngo

CỒN Iod là CỔN GÌ VẬY BẠN??Ở NHÀ THUỐC TÂY BÁN HAY Ở ĐÂU,NÓ CÓ MÙI KO??SO85 PHA CHIM KO DÁM TẮM(Vì mình cũng đang có 1con bị như thế 4thang1 trời rồi)
Thanks..

vuphat

Bạn ra tiệm phuốc mua thuốc sát trùng vết thương ý, ngon bổ rẻ, mà lại an toàn. Mỗi lần tắm nhỏ khoảng 02 đến 03 giọt cho tắm.

cocghe

đã tìm được nguyên nhân và cách trị trong vòng 1 tháng là lông mọc lại bình thường

cocghe

Cho mình cái tên đựơc không
[/IMG]
giã nhiễn trét vào trái cây cho nó ăn, 1 con 1 ngày cho ăn 1/4 viên thôi, cho ăn liên tục 2 tuần xong ngưng ko cho ăn 2 tuần cho nó ngấm thuốc , thường sẽ mọc lông lại, ko thì cho ăn tiếp nha,

Coba

[/IMG]
giã nhiễn trét vào trái cây cho nó ăn, 1 con 1 ngày cho ăn 1/4 viên thôi, cho ăn liên tục 2 tuần xong ngưng ko cho ăn 2 tuần cho nó ngấm thuốc , thường sẽ mọc lông lại, ko thì cho ăn tiếp nha,

Bạn hỏi thuốc này là thuốc gì, mua ở đâu. Con của mình ko mọc đc lông gần năm rồi mà ko chữa đc, nó bị yếu lông, lông đuôi lông cánh mọc cọng nào là bị hư và rụng cọng đó. Bị vậy có sử dụng thuốc này đc ko.