chào mào bị sán

bloodorchid

Hi AE forum
Tình hình là mình mới bẫy đc 1 em già rừng sau gần 1 năm theo nó. Hiện tại mình đã nuôi ăn cám rồi nhưng phát hiện e nó bị sán. Trước đây nuôi gà đá thường cho ăn trái cau để xổ nhưng với CM thì mình không dám sợ nó ăn say chết luôn. Nhờ các cao nhân chỉ giúp cách trị với. con bổi này hay lắm nên mình rất quý.

Thân.

bloodorchid

cau ngâm nước chắc nó nhẹ hơn nuốt hột. còn fugaka chưa biết liều lượng sao nữa nhưng lỡ rồi thử luôn. hihi

caphesua

Hi AE forum
Tình hình là mình mới bẫy đc 1 em già rừng sau gần 1 năm theo nó. Hiện tại mình đã nuôi ăn cám rồi nhưng phát hiện e nó bị sán. Trước đây nuôi gà đá thường cho ăn trái cau để xổ nhưng với CM thì mình không dám sợ nó ăn say chết luôn. Nhờ các cao nhân chỉ giúp cách trị với. con bổi này hay lắm nên mình rất quý.

Thân.
bạn ra mấy tiện thuốc thú y mua mấy loại tẩy giun cho gà về và nhớ đc kỷ hướng dẫn và liều lượng cho e nó uống

quochien

làm sao bác biết nó bị sán ?, em cũng có 1 e tình trạng rất ốm nhưng ko bị ho , đi phân rất tốt cũng nghi ngờ bị sán

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này, không biết chim bị sán nó có triệu trứng gì để mình biết còn đề phòng

bloodorchid

Hi AE 4rum. Mình vừa cho nó uống thuốc xổ dành cho baby sáng nay. Tình hình rất tốt, nguyên 1 con sán luôn ko biết còn con nào nữa ko. Viên thuốc xổ mình cạo 1 ít bột hoà chung vs nước cho uống thế là xong.

khvt

mua thuốc bổ trẻ em 60k 1 lọ cho uống 2-3 ngày mỗi lần cho 1 nắp pha với nước. vô tình biết khi cho 1 em uống vì em nó thấy co vẻ ốm ốm nên thử, thấy ok cho luon 2 em còn lại uống , một em ra 1 con dài dài màu trắng dài = cái tăm. hiện giờ cho ngừng được 2 ngày và thấy tốt.